น้ำตาเมียน้อย

ผู้เยี่ยมชม

aum_aun555@hotmail.com

เมียน้อยฟ้องสามีได้ไหม? (18795 อ่าน)

25 เม.ย 2555 01:09

นู๋เป็นเมียน้อยอยู่กินกับสามีมา6ปีแล้วเมียหลวงพึ่งรู้แล้วสามีบอกว่าให้อยู่ใครอยู่มันเมียหลวงก้อยอม..ยอมแต่ปากบ้างครั้งก้อโทรมาหาเรื่องแล้วบังเอิญนู๋ท้องแล้วเมียหลวงบอกว่าจะฟ้องถ้าสามีเขามาเซ็นรับรองบุตรเมียหลวงฟ้องได้เหรอคะสามีทำงานราชกาล และถ้าสามีไม่รับผิดชอบนู๋..นู๋สามารถฟ้องสามีได้ไหม?คะ..ขณะท้องอยู่นะคะ..รบกวนตอบคำถามด้วยนะคะสงสารคนท้องด้วยคะ..ขอบคุณคะ!!!

171.4.29.208

ผู้เยี่ยมชม

aum_aun555@hotmail.com

มิว

มิว

ผู้เยี่ยมชม

meemiew29@gmail.com

27 ธ.ค. 2558 20:37 #29

ขอโทดนะค่ะนู๋รบกวนปรึกษาคุณทนายหน่อยค่ะ คือนู๋คบกับแฟนมา 2 ปีก่อนหน้านี้ไม่รู้ว่าเขามีเมียพอคบมาได้เกือบปีถึงรู้ แต่ 5 เดือนที่แล้ว เขาก็ไปหย่ากับเมีย แต่ตอนนี้นู๋ท้องได้ 3 เดือนค่ะ ที่นู๋ไม่ป้องกันเพราะเขาบอกว่าเขามีลูกยากนู๋เลยคิดว่าเขาเป็นหมันถ้าเป็นแบบนี้นู๋สามารถเรียกค่าเลี้ยงดูบุตรจากเขาได้ไหมค่ะ คืออยากให้เขารับผิดชอบลูกค่ะ

114.109.85.248, 64.233.173.195

มิว

มิว

ผู้เยี่ยมชม

meemiew29@gmail.com

ใจที่เจ็บปวด

ผู้เยี่ยมชม

fot_nm@hotmail.com

18 ม.ค. 2559 15:45 #30

สวัสดีคะ ถ้าสามีเราไปเป็นชู้กับผู้หญิงอีกคนนึง ผู้หญิงคนนั้นต้องการเรียกร้องให้สามีรับผิดชอบเลี้ยงดู และถ้าไม่ทำเขาจะฟ้องให้ออกจากงาน #ผู้หญิงคนนี้เขาสามารถฟ้องออกจากงานได้ไหมค้ะ และถ้าเขาจะแจ้งความเขาสามารถแจ้งได้มั้ยคะ

110.164.49.254

ผู้เยี่ยมชม

fot_nm@hotmail.com

น้อง'หรั่ง

น้อง'หรั่ง

ผู้เยี่ยมชม

Milinpp@hotmail.com

19 ม.ค. 2559 04:36 #31

สวัสดีค่ะ หนูขอปรึกษาหน่อยนะค้ะ
หนูเปนเมียน้อย คบฝ่ายชายมาได้ไม่ถึงปี ฝ่ายชายมีเมีย มีลูก ขวบกว่า ทั้งคู่จดทะเบียนสมรสค่ะ แล้วฝ่ายชายบอกอยากมีลูกกับหนูอีกคนหนูอายุ 19 ฝ่ายชาย 30 เมียหลวงอายุราวๆกับฝ่ายชาย แต่ทางฝ่ายเมียหลวงไม่ยอมให้ฝ่ายชายมีเมียน้อยมาโดยตลอด แต่บังเอิญไม่นาน หนูท้อง แล้วบอกฝ่ายชาย เขาก็ได้บอกทางครอบครัวเขารับรุ้ ทางเมียหลวง และเเม่ฝ่ายชาย บอกไม่เชื่อว่าเป็นลูกของฝ่ายชาย เขาให้ตรวจดีเอนเอ หนูก็ยอม เพราะคือลูกเขาหนูกล้าตรวจ แล้วทางเมียหลวงบอกว่า ถึงจะใช่หรือไม่ใช่ลูกสามีเขาก็ตาม เมียหลวงไม่ยอมให้สามีเขาเซนรับรองบุตรเป็นพ่อ ถ้าเซนจะฟ้องว่าหนูเปนเมียและฟ้องต่างๆนาๆ และบอกว่าถ้าใช่ลูกสามีเขาส่งให้เดือน 2-3 พัน ก็พอ แต่ฝ่ายชายบอกกับหนูว่าอยากเซนให้อยู่แต่เขาบอกเขาเซนไม่ได้เพราะแม่และเมียหลวงไม่ยินยอม ( เขากลัว เเม่ และ เมีย ค่ะ ) หนูอยากทราบว่า ....
1. เมียหลวงสามารถฟ้องว่าหนูเป็นเมียและต่างๆนาๆได้มั้ยค้ะ ?
2. ถ้าเกิด DNA ตรงกัน หนูสามารถฟ้องเรียกร้องค่าเลี้ยงดูบุตร และให้ฝ่ายชายเซนรับรองบุตรได้มั้ยค่ะ ?

49.237.230.180

น้อง'หรั่ง

น้อง'หรั่ง

ผู้เยี่ยมชม

Milinpp@hotmail.com

น้อง\\\'หรั่ง

ผู้เยี่ยมชม

Poppy50120@hotmail.com

19 ม.ค. 2559 04:38 #32

สวัสดีค่ะ หนูขอปรึกษาหน่อยนะค้ะ
หนูเปนเมียน้อย คบฝ่ายชายมาได้ไม่ถึงปี ฝ่ายชายมีเมีย มีลูก ขวบกว่า ทั้งคู่จดทะเบียนสมรสค่ะ แล้วฝ่ายชายบอกอยากมีลูกกับหนูอีกคนหนูอายุ 19 ฝ่ายชาย 30 เมียหลวงอายุราวๆกับฝ่ายชาย แต่ทางฝ่ายเมียหลวงไม่ยอมให้ฝ่ายชายมีเมียน้อยมาโดยตลอด แต่บังเอิญไม่นาน หนูท้อง แล้วบอกฝ่ายชาย เขาก็ได้บอกทางครอบครัวเขารับรุ้ ทางเมียหลวง และเเม่ฝ่ายชาย บอกไม่เชื่อว่าเป็นลูกของฝ่ายชาย เขาให้ตรวจดีเอนเอ หนูก็ยอม เพราะคือลูกเขาหนูกล้าตรวจ แล้วทางเมียหลวงบอกว่า ถึงจะใช่หรือไม่ใช่ลูกสามีเขาก็ตาม เมียหลวงไม่ยอมให้สามีเขาเซนรับรองบุตรเป็นพ่อ ถ้าเซนจะฟ้องว่าหนูเปนเมียและฟ้องต่างๆนาๆ และบอกว่าถ้าใช่ลูกสามีเขาส่งให้เดือน 2-3 พัน ก็พอ แต่ฝ่ายชายบอกกับหนูว่าอยากเซนให้อยู่แต่เขาบอกเขาเซนไม่ได้เพราะแม่และเมียหลวงไม่ยินยอม ( เขากลัว เเม่ และ เมีย ค่ะ ) หนูอยากทราบว่า ....
1. เมียหลวงสามารถฟ้องว่าหนูเป็นเมียและต่างๆนาๆได้มั้ยค้ะ ?
2. ถ้าเกิด DNA ตรงกัน หนูสามารถฟ้องเรียกร้องค่าเลี้ยงดูบุตร และให้ฝ่ายชายเซนรับรองบุตรได้มั้ยค่ะ ?

49.237.230.180

ผู้เยี่ยมชม

Poppy50120@hotmail.com

ปกป้อง

ปกป้อง

ผู้เยี่ยมชม

Aungeingmobile2@gmail.com

23 ม.ค. 2559 00:36 #33

สวัสดีค่ะ ฉันเป็นเมียน้อยมาสามปีกว่าๆสามีฉันได้เลิกลากับภรรยาเก่ามาก่อนหน้านี้แล้วปีกว่าๆคือเค้าทั้งสองเลิกลาโดยไม่ได้จดทะเบียนหย่า เพราะมีหนี้สินร่วมกันกับภรรยาเก่า จึงไม่สามารถหย่าได้ ตอนนี้ฉันมีลูกกับสามีอายุ 2 ขวบแล้ว หนี้สินทุกอย่างสามีเป็นคนชดใช้หมด แต่รายได้จากกิจการภรรยาเก่ารับหมดไม่แบ่งให้กับสามีเลยจนถึงปัจจุบัน สามีสามารถฟ้องหย่ากับภรรยาเก่าได้หรือไม่ และภรรยาเก่าสามารถฟ้องเรียกร้องเอาอะไรจากใครได้อีก หลักฐานการใช้หนี้สามีใช้หนี้อยู่ฝ่ายเดียว แบบนี้ศาลจะตัดสินในทรัพย์สินและหนี้สินอย่างไรได้บ้าง

27.55.65.31

ปกป้อง

ปกป้อง

ผู้เยี่ยมชม

ปกป้อง

ปกป้อง

ผู้เยี่ยมชม

23 ม.ค. 2559 00:36 #34

สวัสดีค่ะ ฉันเป็นเมียน้อยมาสามปีกว่าๆสามีฉันได้เลิกลากับภรรยาเก่ามาก่อนหน้านี้แล้วปีกว่าๆคือเค้าทั้งสองเลิกลาโดยไม่ได้จดทะเบียนหย่า เพราะมีหนี้สินร่วมกันกับภรรยาเก่า จึงไม่สามารถหย่าได้ ตอนนี้ฉันมีลูกกับสามีอายุ 2 ขวบแล้ว หนี้สินทุกอย่างสามีเป็นคนชดใช้หมด แต่รายได้จากกิจการภรรยาเก่ารับหมดไม่แบ่งให้กับสามีเลยจนถึงปัจจุบัน สามีสามารถฟ้องหย่ากับภรรยาเก่าได้หรือไม่ และภรรยาเก่าสามารถฟ้องเรียกร้องเอาอะไรจากใครได้อีก หลักฐานการใช้หนี้สามีใช้หนี้อยู่ฝ่ายเดียว แบบนี้ศาลจะตัดสินในทรัพย์สินและหนี้สินอย่างไรได้บ้าง

27.55.65.31

ปกป้อง

ปกป้อง

ผู้เยี่ยมชม

คนในความลับ

คนในความลับ

ผู้เยี่ยมชม

Sky-bright3418@hotmail.com

10 ก.พ. 2559 23:05 #35

สวัสดีค่ะ หนูทำงานบาร์ค่ะ แฟนปัจจุบันนี้เป็นต่างชาติค่ะคือเรารู้จักกันมานานค่ะแต่ไม่เคยมีอะไรกันค่ะจนวันหนึ่งเขาบอกอยากดูแลเราค่ะตอนแรกเรารู้ค่ะว่าเขามีปัญหากันค่ะ พอเขารับเลี้ยงหนูได้แต่เราไม่ได้อยู่ด้วยกันค่ะเขาอยู่กับครอบครัวเขา จนมาวันหนึ่งหนูไปคอนโดเขาค่ะ ทีนี้เมียเขาส่งภาพมาให้พร้อมจะขู่ว่าจะฟ้องเราค่ะ เราบอกแฟนให้เลิกกับเราแต่เขาไม่ยอมค่ะ แต่เมียเขาโพสด่าเราลงเฟสค่ะทีนี้หนูอยากเลิกกับเขาแต่เขาไม่ยอมหนูไม่อยากให้เขามาฟ้องหนูด้วยค่ะ แล้วหนูจะฟ้องผู้ชายได้ไหมค่ะเรื่องนี้อีกอย่างเมียเขาชอบใช้กำลังกับผัวค่ะเขามีหลักฐานค่ะ อีกอย่างตอนนี้เขาออกจากบ้านมาได้หลายเดือนแล้วค่ะ แต่ยังส่งเงินเมียอยู่นะค่ะ พวกเขาจะทำสัญญาข้อตกลงหลายรอบแล้วค่ะแต่เมียเขาชอบบ่ายเบี่ยงค่ะ จนทำไม่ได้สักทีค่ะ แล้วถ้าเขายอมจะดูแลลูกเป็นเงิน30000฿ต่อเดือนค่ะ ส่วนรถจะขายแล้วแบ่งกันคนครึ่งค่ะโดยผู้ชายจะเป็นคนผ่อนให้หมดค่ะ แล้วมีคอนโดที่เป็นชื่อเมียแต่เขาจะยกให้เป็นของลูกค่ะ ถ้าเขายอมขนาดนี้ถ้าที่ฟ้องศาลจริงผลตะออกมายังไงค่ะ

134.196.38.145

คนในความลับ

คนในความลับ

ผู้เยี่ยมชม

Sky-bright3418@hotmail.com

B

B

ผู้เยี่ยมชม

pvc-bombam@hotmail.com

25 เม.ย 2559 20:02 #36

อยากถามหน่อยค่ะหนจดทะเบียนกับสามีแล้วสามีไปมีเมียน้อยแต่เมียน้อยปล่อยไห้ท้องแล้วมันขุ่ว่าจะฟ้องเราสามารถทำไรได้บ้างค่ะแล้วเขาสามารถฟ้องเราได้ไหม

49.229.117.252

B

B

ผู้เยี่ยมชม

pvc-bombam@hotmail.com

ส้ม เอง

ส้ม เอง

ผู้เยี่ยมชม

ngamruedee23@gmial.com

30 พ.ค. 2559 21:29 #37

สวัสดีค่ะดิฉันเป็นเมียน้อยเพราะสามีบอกว่าแยกกับภรรยาแล้ว แต่มารู้ภายหลังหลังจากที่ดิฉันกำลังตั้งท้อง เขาบอกว่าไม่ได้มีอะไรกันยุ่ด้วยกันเพราะลูก ดิฉันเลยยอมทนเพราะไม่อยากทำร้ายลูก และ เขาก้อมาทำงานยุ่ที่เมืองไทย,,,,,( เขาเป็นคนอินเดีย ขายพรมค่ะ,,,)จนมีลูกแฝดชายหญิงกับเขา คนแรก 4 ปี คนที่ 2-3 ตอนนี้ 1 ปี9เดือนค้ะ ทุกๆเดือนเขาจะส่งค่าเลี้ยงดูแต่ 2 เดือนมานี้ไม่ส่งและไม่โทรโทรไปก้อไม่รับเราสามารถเรียกค่าเลี้ยงดูลูกได้มั๊ยค่ะเพราะตอนนี้ดิฉันก้อไม่ได่ทำงานเลี้ยงแต่ลูก3 คน และตายาย อีก 2 คน

27.55.207.52

ส้ม เอง

ส้ม เอง

ผู้เยี่ยมชม

ส้ม เอง

ส้ม เอง

ผู้เยี่ยมชม

30 พ.ค. 2559 21:30 #38

สวัสดีค่ะดิฉันเป็นเมียน้อยเพราะสามีบอกว่าแยกกับภรรยาแล้ว แต่มารู้ภายหลังหลังจากที่ดิฉันกำลังตั้งท้อง เขาบอกว่าไม่ได้มีอะไรกันยุ่ด้วยกันเพราะลูก ดิฉันเลยยอมทนเพราะไม่อยากทำร้ายลูก และ เขาก้อมาทำงานยุ่ที่เมืองไทย,,,,,( เขาเป็นคนอินเดีย ขายพรมค่ะ,,,)จนมีลูกแฝดชายหญิงกับเขา คนแรก 4 ปี คนที่ 2-3 ตอนนี้ 1 ปี9เดือนค้ะ ทุกๆเดือนเขาจะส่งค่าเลี้ยงดูแต่ 2 เดือนมานี้ไม่ส่งและไม่โทรโทรไปก้อไม่รับเราสามารถเรียกค่าเลี้ยงดูลูกได้มั๊ยค่ะเพราะตอนนี้ดิฉันก้อไม่ได่ทำงานเลี้ยงแต่ลูก3 คน และตายาย อีก 2 คน

27.55.207.52

ส้ม เอง

ส้ม เอง

ผู้เยี่ยมชม

Nick

Nick

ผู้เยี่ยมชม

orathai_malakun@hotmail.com

29 ส.ค. 2559 10:45 #39

มีปัญหาอยากถามค่ะ

202.29.178.27

Nick

Nick

ผู้เยี่ยมชม

orathai_malakun@hotmail.com

Popoy

Popoy

ผู้เยี่ยมชม

tikk_1984@hotmail.com

9 ก.ย. 2559 02:13 #40

สวัสดีค่ะดิฉันเมียน้อยค่ะ ตอนนี้ดิฉันได้รับจดหมายจากทนายให้ดิฉันไปชำระให้เขาภายใน7วันเป็นจำนวนเงิน300000บาทค่ะ ดิฉันต้องจ่ายให้เขาด้วยหราคะ คือ งง ค่ะ

183.88.18.80

Popoy

Popoy

ผู้เยี่ยมชม

tikk_1984@hotmail.com

ขวัญ

ขวัญ

ผู้เยี่ยมชม

nongyen04@hotmail.com

27 ต.ค. 2559 08:21 #41

สวัสดีค่ะคุณทนาย หนูอยากรู้ว่าหนู้จะฟ้องสามีได้ไหม หนูเป็นเมียน้อย คบกันมาได้เกือบปีแล้ว เมียหลวงเขาจับได้ว่าสามีเขามีหนูหลายครั้งแล้ว และครั้งล่าสุดเมียหลวงกับสามีได้ทะเลาะกัน เมียหลวงได้มาเก็บของจากแฟลชสามีหมดทุกอย่าง เหลือแค่ชุดนอนติดตัว กับชุดตำรวจและกระเป๋าตัง และช่วงที่เขาลำบากหนูก็อยู่ข้างเขาตลอดไม่ทิ้งเขาไปไหน ที่นอน เสื้อผ้าหนูก็หาให้ และตอนนี้เขาจะกลับไปหาเมียหลวง เขามีลูกกับเมียหลวง2คน เขาจดทะเบียนสมรสกับเมียหลวง หนูมีสิทธิ์ฟ้องได้ไหมค่ะ

223.205.11.229

ขวัญ

ขวัญ

ผู้เยี่ยมชม

nongyen04@hotmail.com

Thip

Thip

ผู้เยี่ยมชม

tip_8923@hotmail.com

11 พ.ย. 2559 16:36 #42

สวัสดีคะคุณทนาย
ดิฉัน รับราชการครู อายุ 36 ปี และมีสามีเป็นทหารชั้นสัญญาบัตร อายุ 42 ปี จดทะเบียนสมรสกันถูกต้องตามกฏหมาย ต่อมาสามีได้คบกับผู้หญิงอื่น ซึ่งเป็นแม่หม้าย ลูกติด อายุ 42 ปี เช่นกัน ซึ่งได้ทำความรู้จัก และคบกันมีระยะเวลาไม่เกิน 6 เดือน ต่อมาดิฉันจับได้ว่าสามีมีภรรยาน้อย จากการที่ภรรยาน้อยโทรเข้ามาหา ในช่วงเวลาที่ไม่เหมาะสม และบอกว่าตัวเองคือเมีย และไลน์มาบอกอย่างชัดเจนว่า นี่เมียนะ เธอเป็นใคร เมื่อดิฉันรู้เรื่องราวทั้งหมดจากการสารภาพของสามีแล้ว สามีดิฉันขอโอกาส ว่าจะปรับปรุง และขอพิสูจน์ตัวเอง ดิฉันจึงให้โอกาสนั้นแก่เขาเพื่อเห็นแก่ครอบครัวของเรา และหวังว่าเขาจะปรับปรุงตัวให้ดีขึ้น แต่ฝั่งภรรยาน้อยนั้น ไม่ยอมจบเรื่องราวทั้งหมด กลับพยายามโทรมาเพื่อขอให้เครีย และยังพาพวกไปประมาณ 6-7 คน ไปยังบ้านของแม่สามีดิฉัน พร้อมกับไปแจ้งเรื่องว่าลูกชายนั้นได้ทำอะไรไว้บ้าง ทิ้งท้ายไว้ว่า ถ้าในสามวัน สามีดิฉันไม่ยอมเครียกับเขา เขาจะเข้าไปร้องเรียนยังกรมทหาร เพื่อให้นายของสามีดิฉันทราบพฤติกรรม เรื่องทั้งหมด แม้สามีดิฉันเป็นคนผิด แต่ดิฉันก็ยินยอมให้เขาพิสูจน์ตัวเองแล้ว ดังนั้น การที่ภรรยาน้อยยังไม่จบ และเข้าไปที่บ้านแม่สามีดิฉันนั้น ดิฉันสามารถจะดำเนินการอย่างไรได้บ้าง และการเข้าไปร้องเรียนยังกรมทหาร เรื่องสามีดิฉันมีเขาเป็นภรรยาน้อยนั้น ทำได้หรือไม่ และดิฉันในฐานะภรรยาที่ถูกต้องตามกฏหมายจะดำเนินการกับภรรยาน้อยอย่างไรดี เพื่อให้ครอบครัวดิฉันคงอยู่ และไม่มีเขามารบกวนอีก ขอบคุณคะ

202.143.162.74

Thip

Thip

ผู้เยี่ยมชม

tip_8923@hotmail.com

สุริยัน

สุริยัน

ผู้เยี่ยมชม

suriyanj@leotech.co.th

22 พ.ย. 2559 00:35 #43

กรณีฟ้องร้องเรียกค่าเลี้ยงดูบุตรของเมียน้อยในกรณีฝ่ายชายรับรองบุตรสุงสุดได้เท่าไรครับ

182.232.177.149

สุริยัน

สุริยัน

ผู้เยี่ยมชม

suriyanj@leotech.co.th

วรรณ

วรรณ

ผู้เยี่ยมชม

noowan842@gmail.com

4 ก.พ. 2560 21:39 #44

แยกกันอยู่กับสามีและไม่ได้จดทะเบียนสมรส มีบุตรด้วยกัน1คน หากจะเรียกค่าเลี้ยงดูบุตรจากสามี ในขณะที่เขายังส่งเสียเงินให้บุตรตลอดอาจมีล่าช้าบ้าง แบบนี้สามารถเรียกได้มั้ยคะเพื่อเป็นการป้องกันไว้ก่อนเผื่อเขาไม่ส่งและจะมีผลกระทบอะไรกับหน้าที่การงานเขามั้ย เขารับราชการค่ะ

182.232.74.160

วรรณ

วรรณ

ผู้เยี่ยมชม

noowan842@gmail.com

ใบแต้ว

ใบแต้ว

ผู้เยี่ยมชม

Siripak7500@gmail.com

4 เม.ย 2560 23:26 #45

แฟนหนูมีกิ๊กอายุไม่ถึง18ฟ้องได้ไมค่ะเด็กคนนี้เค้ารหุ้ว่าสามีหนูมีภรรยาอยู่แล้วลูก2คนแต่เค้าก็แอบไปเข้าโรงแรมด้วยกันบอกให้เลิกยุ่งเค้าก็รับปากว่าจะเลิกแต่เค้าก็ไม่เลิกคุยกับพ่อแม่ผู้หญิงเค้าก็แล้วแต่ลูกสาวเค้าหนูจะห้องน้องเค้าหรือผู้ปกครองค่ะ

27.55.73.122

ใบแต้ว

ใบแต้ว

ผู้เยี่ยมชม

Siripak7500@gmail.com

สมฤดี

สมฤดี

ผู้เยี่ยมชม

somrudee13122536@gmail.com

26 ก.ย. 2560 09:36 #46

ท้องเขาไม่รับผิดชอบค่ะ เเฟนเป้นข้าราชกาลชั่วคราวซึ่งที่แรกเขาบอกว่าเลิกกับแฟนแล้ว เราเลิกมาอยุ่กินด้วยกัน สักพักหนูพิ่งมาทราบที่หลังว่าเขาเเอบกับไปแต่งงานกับแฟนคนเก่าและกับไปอยู่กินด้วยกัน หนูพิ่งมาทราบที่หลังว่าหนูท้อง ปากเขาบอกว่ารับผิดชอบแต่พยามกดดันให้ หนูเอาเด็กออก เรื่องจะได้จบๆ หนูเลยตัดสินใจหนีมาเเต่เขากับเอาหนูไปพูดให้เสียหาย หนูมีสิทธิ์ฟ้องอะไรได้ไมค่ะ

1.47.206.135

สมฤดี

สมฤดี

ผู้เยี่ยมชม

somrudee13122536@gmail.com

สายหมอบ

สายหมอบ

ผู้เยี่ยมชม

Juriwan2539@gmail.com

15 ก.ค. 2561 21:24 #47

สวัสดีค่ะ
เรามีน้องสาวซึ่งนางเป็นเมียน้อยเค้า นางรู้ว่าผู้ชายมีลูก มีเมียอยู่แล้วนางก็เลือกที่จะคบนางพาผู้ชายมาอยู่บ้านด้วยพ่อ แม่ก็รู้ว่าผู้ชายมีลูกเมีย แต่ก็ไม่ว่าอะไร ผู้ชายรับราชการเป็นนายช่าง วันหนึ่งผู้ชายเลิกกับเมียน้อย
#เมียน้อยเรียกค่าเสียหายจากผู้ชายเป็นเงินห้าแสนบาท แต่ผู้ชายจะจ่ายให้แค่หมื่นห้า ทางเมียน้อยไม่ยอม เมียน้อยจะฟ้องผู้ชาย สามารถฟ้องได้ไหม

118.174.173.149

สายหมอบ

สายหมอบ

ผู้เยี่ยมชม

Juriwan2539@gmail.com

คนช้ำคือเรา

คนช้ำคือเรา

ผู้เยี่ยมชม

Year1986y@gmail.com

7 ก.ย. 2563 21:05 #48

เรียนถามคุณทนายคะ สามีรับราชการต้องการเลิกกับเมียน้อยแต่เมียน้อยไม่ยอม ขู่ว่าจะเอาเรื่องไปฟ้องผู้บังคับบัญชา เล่นวินัย เมียน้อยไม่มีบุตรแต่อย่างใดคะ ดิฉันมีบุตรจดทะเบียนถูกต้อง ถามว่าเมียน้อยมีสิทธิ์ร้องเรียนได้ไหมคะ แฟนจะมีความผิดวินัยไหมคะกรณีเมียน้อยฟ้อง เมียน้อยเป็นแม่ค้าคะ

49.230.71.202

คนช้ำคือเรา

คนช้ำคือเรา

ผู้เยี่ยมชม

Year1986y@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image