ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

4 ก.พ. 2558 22:11 #44

สรุปไปเลย ถ้าจะสู้คดีก็เตรียมหาทนายความ ไม่มีเงินจ้างก็ให้ศาลจัดหาทนายความให้ ในวันที่ 6 นี้ไม่แน่อัยการอาจพาไปส่งฟ้องศาลไม่ทัน เพราะบางคดีอัยการนัดหลายครั้ง

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

เชอรี่

เชอรี่

ผู้เยี่ยมชม

chiyo2013aeon@gmail.com

17 ก.พ. 2558 21:05 #45

ดิฉันโดนคดียักยอกทรัพย์ เนื่องจากเป็นพนักงานขาย ซึ่งช่วงนั้นบริษัทขาดทุน เลยให้พนักงานขายทำยอด เพื่อให้บริษัทมีผลกำไรเพื่อไม่ให้หลุดจากตลาดหลักทรัพย์ บริษัทมีนโยบายให้เอาสินค้าไปฝากร้านค้าขาย .โดยที่ให้ทางร้านค่าเชื่อ ไว้ ..หรือก็ให้เอาสินค้าไปไว้ที่ไหนก็ได้ แล้วออกบิลเป็นร้านค้า . เเต่่เงินที่ร้านค่าเชื่อทุกบาททุกสตางค์ จงถูกลงบัญชีของพนักงาน .ซึ่งเราจะมียอดขึ้นทุกวัน เพราะบริษัทบังคับให้ทำ3เดือน จนดิฉันทนไม่ได้ จนขอออกแต่ทางบริษัทบังคับให้เก็บเงินร้านค้าที่เชื่อไว้ทั้งหมดให้เป็น 0 แต่ดิฉันไม่ทำตามออกมาเฉยๆ
จนทุกวันนี้บริษัทได้เเจ้งความคดียักยอก ดิฉันก็ไปตามหมายเรียก สืบพยายนทุกอย่าง ร้านค้าบางร้านก็ยอมจ่าย บางร้านก็ไม่ยอมจ่าย .เพราะยอดบางส่วนดิฉันออกบิลไม่ตรง สอบจนยอดที่เหลือทั้งหมดที่เก็บไม่ไดจำนวน130000บาท ดิฉันเหนื่อย เลยขอรับผิดชอบชดใช้กับคู่กรณีกับยอดที่เก็บไม่ได้ .

แต่ตำรวจบอกว่าเรื่องตัวเงินที่ชดใช้เค้าไม่สามารถว่าความได้เค้าจึงส่งเรื่องให้ศาลพิจารณาเรื่องเงินชดใช้
ดิฉันจึงมีคำถามว่า...ถ้าคู่กรณีเรียกเงินเกินกำลังตัวดิฉัน ศาลจะช่วยไกล่เกลี่ย ให้ดิฉันจ่ายไหวมั๊ย แล้วถ้วดิฉันไม่ไหวดิฉันจะติดคุกมั๊ยค่ะ...,,:y:

1.47.73.199

เชอรี่

เชอรี่

ผู้เยี่ยมชม

chiyo2013aeon@gmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

18 ก.พ. 2558 10:48 #46

ถ้าฟ้องข้อหายักยอกทรัพย์อย่างเดียวยอมความได้ ด้วยการชดใช้จำนวนเงินที่อีกฝ่ายพอใจ แต่ถ้าเรียกมาสูงเกินไป ก็สู่กระบวนการสมานฉันท์ (ไกล่เกลี่ย) แต่ถ้าฟ้องข้อหาปลอมเอกสารด้วยจะยอมความไม่ได้

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

พนักงานสิ้นหวัง

ผู้เยี่ยมชม

act_6@hotmail.com

10 มี.ค. 2558 21:04 #47

สอบถามค่ะ
โดนฟ้องข้อหายักยอกทรัพย์นายจ้างและฉ้อโกงเป็นจำนวนเงิน 100,000 กว่าบาท ตำรวจแจ้งว่าเป็นคดีที่เขาเรียกว่า 8 กรรม 8 วาระ ตอนนี้คดีอยู่ที่ศาลอาญาซึ่งทางเจ้าหน้าทางศาอาญาได้นัด วันที่ 20 นี้ ได้เห็นเอกสารมาบ้างนิดหน่อยคือทางบริษัท ได้จัดทำมาเป็นข้อๆ ชี้แจ้งจากเอกสารและจำนวนเงินที่รับไม่ตรงกันเขาบอกว่าเราต้องชี้แจงให้ได้ว่าทำไมไม่ตรง(บอกตามตรงเลยว่าจำไม่ได้เลยว่ารับเอกสารมามันตรงกับเงินที่ส่งหรือป่าว)คดีนี้ยอมความได้ไหมค่ะและมีอะไรที่จะทำให้โทษเบาลงได้ไหม(หรือเหลือแค่รอลงอาญา)เพราะมีภาระมากที่ต้องดูอลค่ะเหมือนต้อนนี้ต้องเป็นเสาหลักให้ครบครัวค่ะ โปรดแนะนำด้วยค่ะ

27.55.76.71

ผู้เยี่ยมชม

act_6@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

11 มี.ค. 2558 15:58 #48

ถ้าเป็นข้อหายักยอกหรือฉ้อโกงก็ยอมความได้ แต่คุณต้องหาเงินมาชำระหนี้ให้เขา แลกกับการถอนฟ้อง ส่วนแค่รับสารภาพแล้วไม่ชำระหนี้ หวังให้ศาลรอลงอาญา ผมว่าอย่าหวังแบบนั้นเลยครับ

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

jakkaphan

jakkaphan

ผู้เยี่ยมชม

jkp_control@hotmail.com

11 มี.ค. 2558 17:40 #49

ขอสอบถามครับ คือผมเพิ่งหย่ามาได้ประมาณ3-4เดือน เราเปิดบริษัทร่วมกัน ก่อนหน้านี้ตอนอยู่กินกันเวลามีค่าใช้จ่ายภายในครอบครัว ผมจะเป็นผู้มีอำนาจในการถอนเงินจากบริษัทเพียงผู้เดียว ผมจะถอนมาจ่ายในครอบครัว ค่าเทอมลูก เที่ยว กินใช้ต่างๆ พอหย่าแล้วเค้าฟ้องผมยักยอกทรัพย์จากบริษัทที่ถือหุ้นร่วมกัน จากที่ผมถอนมาระหว่างอยู่กินกับเค้าถอนไป20ครั้ง คือ มันผ่านมาหลายเดือนแล้ว ผมจำไม่ได้ว่าใช้จ่ายอะไรไปบ้าง มีรายการหลังๆที่จำได้คือถอนไปจ่ายค่าโอนบ้านให้เค้า(ผมยกบ้านให้เค้า) ซึ่งไปถอนกับเค้าแต่เค้ากลับมาฟ้องผม ตอนนี้มีหมายมาถึงผมให้ผมไปชี้แจงครับ ผมควรทำอย่างไรดีครับ แต่ล่ะรายการที่ถอนผมจำไม่ได้ว่าถอนไปจ่ายค่าอะไร หลักฐานก็ไม่มี คือแฟนเก่าผมอยากให้ผมโอนหุ้นในบริษัทให้เค้าทั้งหมด แต่ผมไม่ยอม เค้าเลยฟ้องผมครับ ยอดเงินที่ฟ้องเจ็ดแสนกว่าบาทครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ

1.2.180.196

jakkaphan

jakkaphan

ผู้เยี่ยมชม

jkp_control@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

12 มี.ค. 2558 20:13 #50

ก็ต้องสู้คดีนะครับ แนะนำได้สั้นๆ รายละเอียดต้องเข้ามาคุย ถ้าจะสู้คดียังไงก็ต้องใช้ทนายความแน่นอน

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

เอก

เอก

ผู้เยี่ยมชม

wormat19@hotmail.com

24 มี.ค. 2558 19:12 #51

ผมขอถามหน่อยครับถ้าเกิดผมโดนคดียักยอกทรัพย์แล้วเจ้าทุกยอมความที่โรงพักแล้ว แต่ตำรวจมีหมายจับค้างเก่าอยู่เจ้าหน้าที่สามารถจับจับกุมเำเนินคดได้มั้ย

171.96.168.105

เอก

เอก

ผู้เยี่ยมชม

wormat19@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

24 มี.ค. 2558 22:58 #52

ถ้าหมายจับค้างเก่าคดีอื่น ตำรวจก็มีอำนาจจับได้ครับ

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

สายชล

สายชล

ผู้เยี่ยมชม

saychon9999@thaimail.com

1 พ.ค. 2558 08:10 #53

ขอเรียนถามทนายหน่อยนะครับเพื่อนกระผมมายืมเงิน(มากู้เงิน)แต่กระผมไม่มีเงินสดกระผมเลยเอาทองจำนวน2บาทให้ไปแล้วทำสัญญาฝากทรัพย์ไว้ ถึงกำหนดแล้วผมอยากได้ทองคืนแต่เพื่อนกระผมไม่มีคืนอันนี้เข้าข่ายยักยอกทรัพย์หรือป่าวครับ รบกวนตอบหน่อยนะครับ แล้วกระผมควรทำอย่างไรครับ

182.53.107.188

สายชล

สายชล

ผู้เยี่ยมชม

saychon9999@thaimail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

1 พ.ค. 2558 16:23 #54

การกระทำดังกล่าว เข้าข่ายยักยอกทรัพย์แล้ว แต่คุณต้องแจ้งความหรือยื่นฟ้องภายใน 3 เดือน นับแต่วันที่ทราบว่าเขากระทำผิด

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image