โอ้

โอ้

ผู้เยี่ยมชม

combug@gmail.com

โดนหลอกให้ออกรถครับ (7383 อ่าน)

15 พ.ย. 2557 10:39

สวัสดีครับ

เมื่อ5เดือนปี57ที่ผ่านมา ผมเดือดร้อนเรื่องเงินมากก็หาแหล่งเงินกู้หากู้ที่ไหนก็ไม่ได้ จึงเข้าหาใน Internet ก็มาเจอคนให้กู้รายหนึ่งอ่านกระทู้และก็โทรคุยพูดดีมากครับบอกให้ผมออกรถให้แล้วจะให้ค่าออกรถโดยไม่ต้องกลัวเรื่องค่างวดรถเเขาจาจัดการเรื่องย้ายไฟแนนซ์ให้เองด้วยความที่ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้และก็เดือดร้อนเรื่องเงินมากทำให้เราขาดความรอบคอบเลยตกลงทำขั้นตอนการทำก็ดำเนินไป(ดาวร์ไม่ค้ำ, จ่ายค่างวดล่วงหน่าให้ 3 งวด ขั้นตอนการดำเนินงาน+เอกสารคนที่ให้ผมออกรถเป็นดำเนินการผมเซ็นและรับรถอย่างเดียว) วันรับรถ จ่ายเงินค่าออกรถกันเรียบร้อยแล้วก็เอารถไป แล้วบอกว่าภายในสามเดือนจะโอนย้ายไฟแนนซ์ให้เรียบร้อย ผ่านไปสามเดือนไม่มีอะไร เดือนที่สี่ มีจดหมายเตือนค่างวด มา 1 งวด ตอนนี้เลยเดือนที่ 5 (ค่างวดจ่าย วันที่ 5 ของเดือน เดือนละ 10,999) ขอคำแนะนำช่วยเหลือด้วยครับเพราะส่งค่างวดไม่ไหวเครียดมากๆๆๆๆ โทรหาคนที่ให้ออกรถปิดเครื่องหมดแล้ว(คิดในใจโดนแน่ล่ะ)ถ้าขอผ่อนชำระขั้นต่ำจะมีโอกาศมั๊ยครับ.

ขอบคุณครับ.

118.175.242.8

โอ้

โอ้

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

15 พ.ย. 2557 16:44 #1

ถ้ารู้ชื่อนามสกุลจริงไอ้คนนั้น ควรแจ้งความร้องทุกข์กับตำรวจ รวมทั้งบอกความจริงให้ไฟแนนซ์ทราบ จะได้เป็นจำเลยในคดีแพ่งอย่างเดียว แต่ค่างวดไฟแนนซ์น่าจะเลิกสัญญาแล้ว ไม่ต้องไปคิดผ่อนชำระต่อหรอก

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

โอ้

โอ้

ผู้เยี่ยมชม

27 พ.ย. 2557 09:48 #2

ขอบคุณครับ ทนายกฤษณะ

125.26.176.97

โอ้

โอ้

ผู้เยี่ยมชม

โอ้

โอ้

ผู้เยี่ยมชม

29 เม.ย 2558 12:23 #3

รบกวนสอบถามครับตอนนี้มีหมายศาลมาที่บ้านแล้วครับ ผมควรทำไงดีครับ.

49.49.51.124

โอ้

โอ้

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

29 เม.ย 2558 20:51 #4

คดีแพ่งรับผิดแน่ๆ แต่คดีอาญาข้อหายักยอกทรัพย์ควรไปแจ้งความว่าติดต่อผู้ใช้รถไม่ได้ รวมทั้งแจ้งให้ไฟแนนซ์ทราบด้วย

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image