kkครับ

kkครับ

ผู้เยี่ยมชม

verjin_18@hotmail.com

ผมสงสัย (1088 อ่าน)

22 มิ.ย. 2554 22:12

ภรรยาที่จดทะเบียนสมรถเธอไม่ยอมหย่ากับผมจนกว่าผมจะจ่ายเงินสองแสนให้เธอเพื่อเป็นค่าเลี้ยงดู ทั้งๆที่มันก็ผ่านมาเป็นปีๆแล้วเธอก็รับรู้ว่าผมอยู่กับภรรยาน้อยและลูก แล้วเธอก็มีแฟนใหม่แล้ว เธอบอกผมว่าถ้าเธอไม่ได้เงินสองแสนเธอไม่หย่าแล้วเธอก็จะฟ้องภรรยาน้อยผมด้วย ส่วนบ้านผมที่เธทำรายผมต้องเสียเงินปรับปรุงใหม่ทั้งหมดใช้เงินไปประมานสามแสนกว่าบาท เธอยังบอกอีกว่าเดี๋ยวเจอรอบสอง ผมอยากรู้ว่า
1.เธอจะฟ้องภรรยาน้อยผมได้ไหมครับในคดีอะไร แล้วจะเสียอะไรไหมครับ
2.ผมจะเรียร้องอะไรจากเธอเรื่องบ่านได้บ้าง
3.ถ้าขึ้นศารกันจริงๆผมพอที่จะชนะเธอไหมครับแล้วจะต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไรไหมครับ
4.แล้วค่าทนายแพงไหมครับ
5.ที่เธเคยฟ้องหย่าผมศารได้จำหน่านคดีไปแล้วครับ แล้วถ้าผมจะไปฟ้องกลับผมจะต้องเสียเงินสองแสนให้เธอไหมครับ

49.228.19.156

kkครับ

kkครับ

ผู้เยี่ยมชม

verjin_18@hotmail.com

ทนายกฤษณธ

ทนายกฤษณธ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

23 มิ.ย. 2554 12:45 #1

[b]1. เธอสามารถฟ้องภรรยาน้อยได้ครับ เป็นการฟ้องเรียกค่าเสียหาย แต่ถ้าไม่มีทรัพย์สิน
2. เรื่องบ้านถ้าเป็นสินส่วนตัวของคุณ เธอก็ต้องรับผิด แต่นำมาต่อรองในการที่เธอเรียกเงิน สองแสนบาทได้
3. ถ้าฟ้องหย่า ศาลไกล่เกลี่ยให้อยู่แล้ว ค่าธรรมเนียมศาล 200 บาท ค่าส่งหมายถึงเธออีกคงไม่เกิน 600 บาท
4. ค่าทนายต้องขึ้นอยู่กับศาลที่จะฟ้อง ต้องดูทะเบียนบ้านของภรรยาคุณด้วย
5. ให้นำเรื่องที่เธอทำลายทรัพย์สินในบ้าน มาเป็นข้อต่อรองในการไกล่เกลี่ยที่ศาล คุณอาจให้เธอไม่ถึงตามที่เธอเรียกร้อง

124.121.127.64

ทนายกฤษณธ

ทนายกฤษณธ

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

23 มิ.ย. 2554 12:53 #2

ขอขยายความตามข้อ 1. ที่ตอบไปเนื่องจากพิมพ์ไม่ครบถ้วน คำว่า "แต่ถ้าเธอไม่มีทรัพย์สิน " ขอต่อให้สมบูรณ์ ดังนี้
" แต่ถ้าภรรยาน้อยคุณไม่มีทรัพย์สิน แล้วศาลพิพากษาให้ภรรยาน้อย จ่ายค่าทดแทนให้ภรรยาเป็นเงินจำนวนหนึ่ง ก็จะบังคับคดีไม่ได้ กล่าวคือได้แต่ตัวเลข "

124.121.127.64

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image