kengjj

kengjj

ผู้เยี่ยมชม

keng_jj@hotmail.com

แฟนยืมของไปจำนำจะเอาคืนยังไงและต้องจ่ายหนี้บัตรให้อีกฟ้องได้ไม๊ (546 อ่าน)

24 ก.ย. 2554 21:04

ตามที่หัวข้อถามนะครับ
ข้อแรกครับ เค้าให้ไปผ่อนสินค้ากับ อิออน แล้วเค้าชำระไม่ไหวผมเลยต้องเดือดร้อนอยู่เนี่ยอีกตั้ง6งวดคครับและเค้าเอาของไปจำนำแล้วแต่ไม่เห็นเอาเงินมาให้ผมเลย แล้วผมควรจะทำยังไงดีครับ สัญญาเช่าซื้ออยู่กับผม

ข้อสอง เค้าเป็นหนี้บัตรอื่นเยอะมากหลายแสน และผมก็ช่วยจ่ายอยู่แล้วทีนี้จะไม่ช่วยแล้วจะเอาเงินที่ช่วยไปคืนได้ไม๊ครับ
ใบเสร็จอยู่กับผม:k:

182.53.17.240

kengjj

kengjj

ผู้เยี่ยมชม

keng_jj@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

25 ก.ย. 2554 11:23 #1

ข้อแรก คุณเป็นผู้เช่าซื้อต้องรับผิดโดยตรงกับผู้ให้เช่าซื้ออย่างหลีกเลี่ยงมิได้ข้อสอง ชำระหนี้แทนคนอื่นแล้วไปขอคืน ไม่มีทางได้แน่นอน เว้นแต่ไปฟ้องเรียกเอาจากคนที่คุณไปชำระหนี้แทน ซึ่งถ้าเขาไม่มีทรัพย์สินอะไรให้ยึด ฟ้องไปก็ไม่มีประโยชน์

124.121.217.72

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image