น้ำอ้อยไพศาลฤทธิ์

ผู้เยี่ยมชม

Babydream_007@hotmail.com

22 มี.ค. 2557 22:01 #18

ค่ะขอบคุณมากที่ให้คำปรึกษาค่ะ

27.55.165.195

ผู้เยี่ยมชม

Babydream_007@hotmail.com

เล็ก

เล็ก

ผู้เยี่ยมชม

noolek38@hotmail.com

4 ก.ค. 2557 03:46 #19

ดิฉันมีเพื่อนเป็นชาวฮอลแลนด์ เขาแต่งงานกับสาวไทยเมื่อประมาณ 3 ปี ระยะแรกสาวไทยก็ดีกับเขาทุกอย่าง พอเดินทางไปฮอลแลนด์ เธอก็เริ่มเปลี่ยนไป คือ ไปทำงานที่ ร้านนวดไทย ซึ่งรับบริการมากกว่านวด คือ มีเซ็กส์กับหนุ่ม ๆ ลูกค้า และก็เริ่มเสพยา ทำร้ายร่างกาย ทุบตีสามี โดยที่สามีไม่สู้ ทำลายข้าวของเสียหาย จนตำรวจที่ฮอลแลนด์มาที่บ้าน ลงประวัติเอาไว้ สามีก็ทน จนสุดท้ายเธอก็ไม่ยอมเลิกพฤติกรรม สามีส่งเธอกลับบ้าน แต่เธอกลับนัดเจอ หนุ่มอีกคนในประเทศฮอลแลนด์ เดินทางไปมาที่ประเทศไทยด้วยกัน สามีพอรู้เรื่องจากเพื่อนของภรรยา ซึ่งเล่าให้เขาทราบผ่านทางสื่อออนไลน์ เขาเดินทางมาเมืองไทยเมื่อ ต้นปี2557 เดือน มี.ค.เพื่อจะมาบอกให้เธอไปหย่า แต่เธอต้องการเงินจากเขาอีก 100,000 ซึ่งเขาก็บอกคงให้ไม่ได้เพราะให้มาเยอะแล้ว ในกรณี ทางเพื่อนดิฉันจะสามารถหย่าได้อย่างไร ที่ไม่ต้องเสียเงินให้เธอ และที่สำคัญ ได้ข่าวจากคนในหมู่บ้านเดียวกันว่าเธอมี สามีใหม่แล้วคะ รบกวนคุณช่วยบอกหนทางให้เพื่อนดิฉันด้วย เขาทุกข์ใจมาก หมดกับเธอคนี้มาเยอะ เขาอายุ 61 แล้วคะ เขารักเมืองไทยมาก แต่พอเจอแบบนี้ เขาท้อใจเหลือเกินคะ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

171.96.246.239

เล็ก

เล็ก

ผู้เยี่ยมชม

noolek38@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

4 ก.ค. 2557 15:53 #20

ก็ฟ้องหย่าสิครับ มีเหตุฟ้องหย่าได้หลายอย่างด้วยกัน โดยที่ไม่ต้องไปจ่ายเงินให้ผู้หญิงคนนี้

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

เล็ก

เล็ก

ผู้เยี่ยมชม

tumwic@yahoo.com

6 ก.ค. 2557 23:28 #21

ค่าใช้จ่ายเยอะไหมคะ ในกรณีนี้ ถ้าให้ทนายช่วยไกล่เกลีย จะสามารถทำได้หรือเปล่าคะ และถ้าฟ้องต้องใช้เอกสารหรือพยานด้วยหรือเปล่า เพราะเกรงว่าจะไม่มีใครกล้าเป็นพยานให้เนื่องจาก เป็นคนในหมู่บ้านใกล้เคียง ที่เห็นพฤติกรรม และที่สำคัญ คนที่รู้เรื่องดีที่สุดคือ คนในครอบครัวของผู้หญิงทั้งหมด เพื่อนดิฉันต้องไปแจ้งความหรือเปล่าในกรณีที่ได้ทราบว่าเธอมีผู้ชายคนอื่น ซึ่งมิใช่แค่คนเดียว เพื่อนดิฉันมีเอกสารของตำรวจที่ ฮอลแลนด์ ลงบันทึกไว้ในกรณีที่เธอทำลายข้าวของ ทำร้ายสามี เอกสารเป็นภาษาฮอลแลนด์คะ ต้องใช้หรือเปล่าถ้า จะต้องฟ้องร้องจริง ๆ รบกวนคุณทนาย สงเคราะห์เพื่อนดิฉันด้วยคะ อยากทราบขั้นตอนต่อไปคะ ขอบพระคุณในความกรุณาตอบคำถามมา ณ ที่นี้ด้วยคะ

171.96.247.15

เล็ก

เล็ก

ผู้เยี่ยมชม

tumwic@yahoo.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish@krishnalawyer.com

8 ก.ค. 2557 22:54 #22

ผมตอบกลับทางอีเมล์ดีกว่าครับ (ขอโทษด้วยที่ตอบช้า)

1.47.192.98

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish@krishnalawyer.com

จิตตก

จิตตก

ผู้เยี่ยมชม

eijikimerakira@gmail.com

6 ส.ค. 2558 15:38 #23

สวัสดีค่ะดิฉันต้องการฟ้องหย่าสามี แต่อาจจะมีการไกล่เกลี่ยเกิดขึ้น ในช่วงที่ต้องไกล่เกลี่ยดิฉันไม่อยากพบหน้ากับสามีเพราะเค้าเคยขู่ว่าจะเอาน้ำกรดสาดหน้าและจุดไฟเผาดิฉันทั้งเป็น ดิฉันรู้สึกกลัวมาก ถ้าไม่ไปพบกันได้มั้ยคะ ให้ทนายป็นคนไกล่เกลี่ยแทนได้มั้ยคะ

110.168.232.32

จิตตก

จิตตก

ผู้เยี่ยมชม

eijikimerakira@gmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

8 ส.ค. 2558 22:14 #24

ถ้าจะฟ้องศาล ก็ต้องไปศาลและอาจต้องพบหน้าสามีที่ตกเป็นจำเลย แต่ที่ศาลเขาคงไม่กล้าทำร้ายร่างกายคุณหรอกครับ

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image