ศักดิ์

ศักดิ์

ผู้เยี่ยมชม

tarathip-@hotmail.com

ต้องการทราบค่าใช้จ่ายสำหรับคดีฟ้องอย่า (26496 อ่าน)

5 พ.ย. 2554 12:11

ผมต้องการฟ้องอย่ากับภรรยา สอบถามติดต่อกับทนายคนหนึ่ง ตอนแรก เขาคิดผม 50000 บาท ครับ
แต่พอตอนหลัง เพิ่งมาบอกผมภายหลังว่า ผมต้องจ่ายให้เขา อีก 5% ภายหลังจากคดีเสร็จสิ้น จากยอดราคาของทรัพย์สินที่ได้ ซึ่งมาคิดแล้วเป็นจำนวนเงินถึง 200000 บาท แล้วหากผมไม่มีเงินสดสำหรับจ่ายเขาผมจะทำอย่างไร เพราะทรัพย์สินที่จะแบ่งกันส่วนมากเป็น รถ ที่ดิน บ้าน แต่ไม่มีเงินสดในธนาคาร ทนายคนนี้เรียกร้องเงินมากไปหรือไม่ ขอบคุณครับ

223.206.30.66

ศักดิ์

ศักดิ์

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

6 พ.ย. 2554 12:53 #1

ค่าใช้จ่ายสำหรับการว่าจ้างทนายความ ขึ้นอยู่กับความพึงพอใจของลูกความ ถ้าหากศรัทธาในตัวทนายความคนนั้น ก็อาจจะยอมจ่ายแพงได้ แต่คดีจะชนะหรือไม่นั้น ไม่ได้ขึ้นอยู่กับชื่อเสียงหรือบุคคลิกของทนายความ แต่ขึ้นอยู่กับข้อเท็จจริง , ความรอบรู้กฎหมาย และความรับผิดชอบของทนายความคนนั้นมากกว่า สำหรับคดีฟ้องหย่าสำนักงานของผมไม่เคยเรียกถึง 50,000 บาท และไม่เคยเรียกส่วนแบ่งจากผลประโยชน์ที่ลูกความจะได้รับ[/b]

124.122.211.235

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ศักดิ์

ศักดิ์

ผู้เยี่ยมชม

6 พ.ย. 2554 17:17 #2

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ หากเป็นอย่างนี้ผมสามารถเปลี่ยนทนายได้หรือไม่ และผมต้องจ่ายให้ทนายคนเก่าอย่างไร เท่าไหร่ หรือต้องจ่าย ให้ครบ 50,000 บาท เพราะเขา เพิ่งเริ่มต้นดำเนินการ แล้วหากผมต้องการใช้บริการทางสำนักงานของทนายไม่ทราบว่า จะคิดผมประมาณเท่าไหร่ครับ ต้องมายื่นเรื่องคดีที่จังหวัด สระบุรี

223.204.160.197

ศักดิ์

ศักดิ์

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image