ลูกอม

ลูกอม

ผู้เยี่ยมชม

i_swear_22@hotmail.com

ระยะเวลา ในการซื้อขายที่ดิน (946 อ่าน)

3 มี.ค. 2556 16:11

รบกวนถามข้อสงสัย ต่อไปนี้นะครับผม
1. ได้ที่ดินมาโดยเสน่หามาวันนี้ แล้วสามารถขายหรือให้โดยเสน่หาต่อได้เลยในวันพรุ่งนี้ได้หรือไม่ (ถ้าไม่ได้ต้องรอระยะเวลาเท่าไรตามกฎหมายระบุ)
2. ได้ที่ดินมาโดยการซื้อขายมาวันนี้ แล้วสามารถขายได้เลยในวันพรุ่งนี้ได้หรือไม่ (ถ้าไม่ได้ต้องรอระยะเวลาเท่าไรตามกฎหมายระบุ)
3. นาย ข. ได้ที่ดินที่ได้มาโดยเสน่หาจากนาย ก. วันต่อมา นาย ข. ได้ให้ที่ดินโดยเสน่หา นาย ค. อยากทราบว่า นาย ก. ซึ่งเป็นเจ้าของที่ดินเดิม จะฟ้องร้องเนรคุณเอาที่ดินคืนจาก นาย ค. ได้หรือไม่ เพราะเหตุใด

182.53.104.147

ลูกอม

ลูกอม

ผู้เยี่ยมชม

i_swear_22@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

3 มี.ค. 2556 16:32 #1

โอนต่อให้ผู้อื่นได้เลยครับ จะขาย, ขายฝาก หรือให้ได้ทั้งหมด อย่าลืมค่าธรรมเนียมนะครับ ส่วนการฟ้องเนรคุณคงไม่ได้แล้วครับ

115.87.1.233

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image