siri

siri

ผู้เยี่ยมชม

bluebook_02@yahoo.com

รบกวนถามเรื่องการโฆษณาให้เสียหาย (1036 อ่าน)

11 พ.ย. 2556 19:44

รบกวนถามเกี่ยวกับเรื่องการโฆษณาให้เสียหาย ผมมีอาชีพทำบ้านจัดสรรรายย่อยขาย ครั้งละประมาณ 4-5 หลัง ขณะนี้เป็นบ้านเดี่ยว และมีลูกบ้านรายหนึ่งที่ซื้อบ้านไปแล้ว กล่าวหาผมให้เสียหายต่างๆนาๆ เช่น หาว่าบ้านที่ผมสร้างไม่ตอกเสาเข็ม หาว่าผมสร้างบ้านคุณภาพต่ำ ซึ่งทำให้ผมเสียประโยชน์ในการขายบ้านหลังอื่นๆ ต่อไป หากผมต้องการจะฟ้องบุคคลผู้นี้ ผมควรทำอย่างไรบ้าง จึงจะจบเรื่องได้เร็วที่สุด
ข้อกล่าวหาเรื่องเสาเข็ม ผมยังมีบ้านเฟสถัดไปที่ขึ้นโครงสร้างอยู่ท้าให้มาดูก็ไม่สนใจจะมาดู เรื่องก่อสร้างไม่ได้มาตรฐาน ผมก็เป็นวิศวกรดูแลอยู่แล้ว รายการวัสดุก็มี ใบเสร็จซือ้วัสดุก่อสร้างก็มี แปลกเหมือนตั้งใจหาเรื่อง เบื้องต้นหากผมต้องการไปแจ้งลงบันทึกประจำวันไว้ก่อนจะดีหรือไม่ และควรต้องมีหลักฐานอะไรบ้าง เนื่องจากเป็นการกล่าวหาทางวาจาอย่างเดียว มีบุคคลที่สามรับรู้ แต่ยังไม่มีเอกสาร หรือ ลายลักษณ์อะไร

110.168.144.128

siri

siri

ผู้เยี่ยมชม

bluebook_02@yahoo.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

11 พ.ย. 2556 21:26 #1

ถ้าจะแจ้งความ ให้แจ้งดำเนินคดีไปเลย เพราะถ้าแจ้งไว้เป็นหลักฐานตำรวจเขาไม่ทำอะไรให้นะ ส่วนหลักฐานเมื่อกล่าวด้วยวาจาก็ต้องใช้พยานบุคคล

124.122.53.204

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image