ปรวุธ

ปรวุธ

ผู้เยี่ยมชม

porapeeb@hotmail.com

ซื้อที่ดิน (2230 อ่าน)

14 เม.ย 2557 18:09

เรื่องมีอยู่ว่า สนใจที่ดินแปลงนึงที่ประกาศขายและได้ไปตรวจสอบที่ที่ดินดูแล้วว่านสามารถซื้อขายได้ชื่อตรงโฉนดตรง แต่คนขายบอกว่าเค้าถูกศาลสั่งให้ชำระหนี้จากหนี้อื่นๆ ที่ผู้ขายก่อขึ้น อยากทราบว่าถ้าเราซื้อที่ดินผืนนี้ไปแล้วจะมีปัญญาในภายหลังหรือป่าวครับ เจ้าหนี้ผู้ขายสามารถมาเพิกถอนการโอนจากเราในตอนหลังได้หรือไม่ครับ

110.164.51.9

ปรวุธ

ปรวุธ

ผู้เยี่ยมชม

porapeeb@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

15 เม.ย 2557 19:07 #1

ผมแนะนำตรงไปตรงมาว่า อย่าไปซื้อเลยครับ ให้เจ้าหนี้ตามคำพิพากษาเขาบังคับคดีไปดีกว่า เชื่อผมเถอะ

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image