เมธิรา

เมธิรา

ผู้เยี่ยมชม

methirach@gmail.com

สอบถามเรื่องสิทธิ์หย่าร้างคะ (808 อ่าน)

6 ก.ค. 2557 18:24

แม่กับพ่อหย่ากันแล้วบ้านเป็นชื่อแม่รถเป็นชื่อแม่อยากถามว่าสามารถไล่ให้พ่อออกจากบ้านได้ไหมคะเพราะทุกวันนี้ไม่ได้ช่วยออกค่าใช้จ่ายอะไรเลย แถมยังขู่จะไล่คนในบ้านออกจากบ้านด้วยขู่ทำร้ายร่างกายขู่จะฆ่าด้วยใช้คำพูดถากถางคนในบ้านจนหวาดระแวงทุกคน รบกวนด้วยคะ

110.168.87.43

เมธิรา

เมธิรา

ผู้เยี่ยมชม

methirach@gmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish@krishnalawyer.com

8 ก.ค. 2557 22:50 #1

ทรัพย์ที่เป็นสินสมรส ถึงแม้จะเป็นชื่อภรรยาคนเดียว แต่ฝ่ายสามีก็มีกรรมสิทธิ์อยู่ด้วย

1.47.192.98

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

เมธิรา

เมธิรา

ผู้เยี่ยมชม

methirach@gmil.com

11 ก.ค. 2557 00:54 #2

[size=150%][size=200%]แล้วเราสามารถทำอย่างอื่นได้ไหมคะเพราะแม่หนีไปต่างประเทศเพราะพ่อขู่จะฆ่าทั้งยังติดต่อไม่ได้คนเป็นพ่อก็ดื่มเหล้าเมาไม่ยอมช่วยค่าใช้จ่ายอะไรในบ้านเลยทั้งค่าน้ำค่าไฟแถมยังจะนำของในบ้านของขายทุกวันนี้คนในบ้านจิตตกกันหมดแล้วคะเข้าบ้านมาพ่อก็ด่าแล้วขู่จะทำร้ายจะฆ่าไม่ได้สนใจอะไรเลยนอกจากกินเหล้าแล้วด่าแม่ด่าลูกๆ แค่อยากให้พ่อออกจากบ้านไม่มาละลานพวกเราคนในบ้านพอจะมีวิธีไหมคะ[/size][/size]

124.122.250.80

เมธิรา

เมธิรา

ผู้เยี่ยมชม

methirach@gmil.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

14 ก.ค. 2557 23:38 #3

ขอโทษด้วยตอบช้าไปหน่อย เรื่องของคุณนี่ผมว่าใช้กฎหมายแก้ปัญหาไม่ได้หรอกครับ ต้องอยู่ด้วยความรักความเมตตาอีกอย่างอีกฝ่ายก็เป็นบิดาด้วย แต่ถ้าผมเป็นคุณผมจะย้ายไปอยู่ที่อื่น

1.46.0.156

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image