สุพจน์

สุพจน์

ผู้เยี่ยมชม

sinepoat@hotmail.com

คือผมเลิดกับเมียแต่ไม่จดทะเบียนกันแต่ลูกใช้นานสกุลผมผมสามารถเอามาเลี้ยงได้ไหม (557 อ่าน)

6 มิ.ย. 2554 18:30

คือผมเลิกกับเมียแต่ไม่จดทะเบียนกันแต่ผมจะให้เขาเปลี่ยนนายสกุลลูกไปเป็นของเขาเขาไปคุยกับทนายว่าทนายตอบว่าต้องใช้เงิน1ล้านผมไม่มีให้เลยเอาเป้นว่าผมจะเลี้ยงดูแต่เขาไม่ยอมให้ลูกมาแต่ว่าลูกเป็นนานสกุลผมผมสามารถเอาลูกมาในปกครองได้ไหมครับ

183.89.105.32

สุพจน์

สุพจน์

ผู้เยี่ยมชม

sinepoat@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

6 มิ.ย. 2554 22:32 #1

คุณไม่ได้จดทะเบียนสมรสกับภรรยา บุตรที่เกิดมาเป็นบุตรนอกสมรส ภรรยาเท่านั้นที่เป็นผู้มีอำนาจปกครองบุตร ถึงแม้บุตรจะใช้นามสกุลของคุณ ถ้าคุณอยากมีอำนาจปกครองบุตรต้องจดทะเบียนรับรองเด็กเป็นบุตร

124.121.130.181

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image