prawatrat

prawatrat

ผู้เยี่ยมชม

prawatrat@hotmail.com

ยักยอกทรัพย์เป็นไปได้มั้ย (689 อ่าน)

9 ก.ค. 2557 15:38

คือผมไดทำสํญยาซื้อรถ มอเตอไซต์มือสอง มาคันนึง ส่งค่างวดไป2งวดแล้ว เเต่ค้างส่งไป 6งวด ร้านจะขอรถคืน แตรถไม่อยู่แล้ว หลานผมยืมไป ทำงานกรุงเทพแล้วหายไปเลยติดต่อไม่ได้ ร้านเลย จาฟ้อง ผม ข้อหายักยอกทรัพย์ ได้มั้ยครับ ผมต้องทำยังไงดี ร้านจาเอาเงินก้อน50000 อย่างเดียวเลย มีวิธีไหนบ้างคับ รถราคา 43000 ดาวไป 14000 ส่งไปแล้ว2งวด

223.205.136.251

prawatrat

prawatrat

ผู้เยี่ยมชม

prawatrat@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish@krishnalawyer.com

9 ก.ค. 2557 18:11 #1

หารถมาคืนไฟแนนซ์ไม่ได้ ก็ชดใช้เงินคืนเขาไปเงินก้อนไม่มีก็ขอผ่อน ถ้าเขาไม่ยอมก็ให้เขาฟ้องไปก่อนแล้วไปขอไกล่เกลี่ยที่ศาล

1.46.1.250

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish@krishnalawyer.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image