จารุนันท์

จารุนันท์

ผู้เยี่ยมชม

bright_112@windowslive.com

ขอคำแนะนำค่ะ (4174 อ่าน)

24 ส.ค. 2557 06:53

เมื่อ 1 ปีที่แล้วดิฉันได้เข้าร่วมกิจกรรมรับน้อง และได้ถูกรุ่นพี่ทำโทษด้วยการนั่งม้า นั่งเก้าอี้ วิ่ง และการว้าก ผลจากการเข้าร่วมกิจกรรม แพทย์ลงความเห็นว่าได้ป่วยเป็นหมอนรองกระดูกสันหลังทับเส้น กระดูกสันหลังคด และโรคซึมเศร้า ให้รับการรักษาด้วยการกินยานานไม่มีกำหนด และเมื่อวานที่ผ่านมา รุ่นพี่รุ่นนั้นได้ทำการว้ากรุ่นพวกดิฉันอีกรอบนึง ซึ่งดิฉันได้ขอตัวออกมาจากห้อง และได้อัดคลิปเสียงตอนที่รุ่นพี่ว้ากไว้ ในกรณีแบบนี้ดิฉันสามารถแจ้งความเอาผิดรุ่นพี่ได้หรือป่าวคะ

1.47.225.210

จารุนันท์

จารุนันท์

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

24 ส.ค. 2557 19:17 #1

ผมว่าแจ้งหรือปรึกษาอาจารย์ก่อนดีกว่าครับ

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

จารุนันท์

จารุนันท์

ผู้เยี่ยมชม

24 ส.ค. 2557 19:40 #2

แล้วถ้าจะแจ้งความได้รึป่าวคะ จะแจ้งข้อหาอะไรได้บ้าง เพราะตอนนี้รุ่นพี่จับจ้องมากค่ะ มีการพูดจากระทบกระทั่ง และมีการพูดข่มขู่ ดิฉันกลัวในความไม่ปลอดภัย แล้วอาจารย์ค่อนข้างจะเข้าข้างฝ่ายรุ่นพี่ค่ะ เพราะกลัวว่าทางสถาบันจะเสื่อมเสียชื่อเสียง

1.46.70.31

จารุนันท์

จารุนันท์

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

26 ส.ค. 2557 16:53 #3

แจ้งได้สิครับ ดูแลความปลอดภัยเอง ถ้ามันอันตราย ผมว่าเรียนรามดีกว่า ไม่มีบังคับรับน้อง

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image