ดาด้า

ดาด้า

ผู้เยี่ยมชม

yada-arab@hotmail.com

ปรึกษาเกี่ยวกับการซื้อที่ดินแต่ยังไม่ได้แบ่งโฉนดให้ครอบครองเท่าไงดีค่ะ (1081 อ่าน)

7 มิ.ย. 2554 09:41

ดิฉันไปซื้อที่ดินของญาติไว้นะค่ะ แต่ว่ายังไม่ได้แบ่งโฉนดอะไรให้เลย ซึ่งชื่อในโฉนดเป็นชื่อของพ่อเค้า แต่ท่านได้เสียชีวิตไปแล้ว และแม่ของเค้าก็ได้เสียชีวิตไปแล้วเช่นกัน ซึ่งท่านได้มีทายาททั้งหมด 6 คนยังไม่มีผู้จัดการมรดกเลยอย่างนี้ถ้าดิฉันจะขอแบ่งแยกที่ดินเป็นของตัวเองดิฉันต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ และถ้าให้ทางทนายจัดการให้นี้ต้องเสียค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ค่ะ ดิฉันรบกวนคุณทนายช่วยไขข้อข้องใจให้ด้วยนะค่ะ เพราะว่าไม่อยากมีปัญหาในอนาคตหากมีใครต้องเสียชีวิตไปอีกอาจจะยุ่งยากกว่านี้ค่ะ ขอบคุณนะค่ะ

202.12.118.61

ดาด้า

ดาด้า

ผู้เยี่ยมชม

yada-arab@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

7 มิ.ย. 2554 12:09 #1

ที่ดินที่คุณไปซื้อเจ้าของที่ดินตายไปแล้ว ขณะนี้ยังโอนขายให้ใครไม่ได้ ต้องมีผู้จัดการมรดกก่อน ให้ทายาทผู้ตายไปร้องขอเป็นผู้จัดการมรดก แล้วไปทำสัญญาซื้อขายที่สำนักงานที่ดิน แล้วจึงแบ่งแยกโฉนดมาเป็นชื่อคุณ ตามที่คุณเล่ามาเป็นการซื้อขายที่ไม่ถูกต้อง ระวังจะสูญเงินเปล่า

124.122.222.52

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image