ยศยา

ยศยา

ผู้เยี่ยมชม

nori_1214@msn.com

แฟนเป็นชาวต่างชาติร่วมธุรกิจกับเพื่อนแต่โดนโกงเงิน (1971 อ่าน)

26 ส.ค. 2557 12:48

สวัสดีค่ะ ดฺฉันมีแฟนต่างชาติ และแฟนร่วมลงทุนกับเพื่อนด้วยความเชื่อใจร่วมธุรกิจ ด้วยกันแต่ โดนโกงเงินไม่ยอมแบ่งผลกำไร ติดต่อก็เงียบทำเมินเฉย ไม่รู้จัก แต่ผิดตรงที่ไม่ได้ทำสัญญาอะไรกันมีแต่พยานที่เป็นเพื่อนด้วยกันยืนยัน คิดเป็นเงินไทย ประมาณ4แสนบาท อย่างนี้จะมีวิธีไหนเอาเงินที่ลงทุนไปคืนได้บ้างค่ะ แฟนเป็นชาวปากีสถาน และเพื่อนเขาก็เป็นคนปากีสถานแต่ประกอบธุรกิจที่ไทย เปิดอพาร์ทเม้นห้องเช่า แฟนอย่างเอาเงินคืนค่ะ พอจะมีทางไหนไกล่เกลี่ยได้บ้าง รบกวนคุณธนายชีแนะแนวทาง ช่วยเหลือด้วยนะค่ะ เนื่องจากเป็นเงินที่แฟนตั้งใจจะสร้างครอบครัวที่ไทยกับดิฉันแต่ต้องมาโดนหลอก เรามีแผลนจัดงานแต่งงานสร้างครอบครัวด้วยกัน ตอนนี้ดิฉันจดทะเบียนสมรสกับแฟนเรียบร้อยแล้ว และแฟนกำลังทำเรื่องขอวีซ่า non - o อยู่ค่ะ รบกวนคุณธนายให้คำปรึกษาด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ เบอร์ติดต่อ 097-1359441

58.8.150.22

ยศยา

ยศยา

ผู้เยี่ยมชม

nori_1214@msn.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

26 ส.ค. 2557 16:49 #1

ตอบแบบทนายรวบรวมหลักฐานฟ้องดีกว่าครับ เขามีเจตนาโกง คุยเจรจาไม่ได้เรื่องหรอก

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image