เป็ด

เป็ด

ผู้เยี่ยมชม

naraphonkh@hotmail.com

คนค้ำเอารถไปใช้แล้วไม่จ่ายงวด ไม่คืนรถให้ไฟแนนท์ สามารถดำเนินคดีอย่างไร (535 อ่าน)

2 ก.ย. 2557 20:28

เรียน ท่านทนาย
เนื่องจากดิฉันเป็นผู้เช่าซื้อรถยนต์คันหนึ่ง คนค้ำได้นำรถไปใช้โดยไม่่จ่ายค่างวดแม้แต่งวดเดียว และไม่คืนรถให้ไฟแนนท์ด้วย ทำให้ขณะนี้เรื่องได้ถึงกรมบังคับคดีแล้วคะ ดิฉันพยายามตามรถคืนให้ไฟแนนท์ แต่ไม่สามารถนำรถมาคืนได้ กรณีเช่นนี้ดิฉันสามารถดำเนินการกับคนค้ำอย่างไรได้บ้างค่ะ

ขอบคุณค่ะ

49.48.51.71

เป็ด

เป็ด

ผู้เยี่ยมชม

naraphonkh@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish@krishnalawyer.com

4 ก.ย. 2557 23:09 #1

หน้าที่จ่ายค่างวดเป็นของผู้เช่าซื้อนี่ครับ แต่ถ้าไฟแนนซืยื่นฟ้องผู้ค้ำก็ต้องรับผิดร่วมด้วยอยู่แล้ว

1.47.131.239

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish@krishnalawyer.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image