สุรัตน์

สุรัตน์

ผู้เยี่ยมชม

surat@mission.co.th

เรื่องสัญญามือถือ (1937 อ่าน)

9 ก.ย. 2557 13:59

รบกวนสอบถามหน่อยครับ ผมซื้อมือถือไอโฟนและมีสัญญาต้องจ่่ายโปรโทร699ต่อเดือนเป็นเวลา 18 เดือน เวลาผ่านไปนานจนผมจำไม่ได้ว่าเหลือกี่เดือน จนวันหนึ่งผมไปชำระค่าโทรแล้วเจอเบอร์สวยพร้อมโปรโมชั่นที่ดีกว่าเดิมผมก็เลยสอบถามเจ้าหน้าที่ว่าช่วยเช็คเบอร์ผมว่ายังติดสัญญาอยู่กี่เดือนหลังจากเจ้าหน้าที่เช็คแล้วเขาก็แจ้งมาว่าผมสามารถปิดเบอร์ปัจจุบันได้ผมจึงตัดสินใจซื้อเบอร์ใหม่่แล้วก็วันถัดมาผมก็โทรยกเลิกเบอร์เดิม ได้รับแจ้งว่าผมสัญญาเก่ายังไม่หมดถ้าจะบิดก็ต้องจ่่าย6000บาท เบอร์ใหม่ก็ยังไม่ได้ใช้แต่่เซ็นสัญญาไปแล้วตอนนี้ติดต่อไปทางศูนย์ก็ไม่ได้รับความร่วมมือไม่รับผิดชอบอะไรได้แต่พูดเป็นนกขุนทองว่าต้องเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ถ้าไม่ใช้เบอร์เดิมก็ต้องจ่าย6000ถ้าไม่ใช้เบอร์ใหม่ก็ต้องจ่าย10000บาทคือตลอดอายุของโปรนั้น1ปีครับเขาไม่รับฟังอะไรเลยว่าเจ้าหน้าที่เขาบกพร่องแต่ผมเสียเปรียบตรงที่ว่าผมเซ็นกับเขาไปแล้วมันมีหลักฐานแต่ว่าเจ้าหน้าที่เขาแจ้งว่าปิดเบอร์เก่าได้มันไม่มีหลักฐานเป็นลายลักษณ์อักษร ตรงนี้พอจะมีทางช่่วยผมได้บ้างหรือเปล่าครับ รบกวนแค่นี้แหละครับเพราะตอนนนี้เหมือนจะต้องเสียเงินฟรีๆโดยที่มันไม่จำเป็นต้องเสียเงินเลยครับ

118.175.70.95

สุรัตน์

สุรัตน์

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish@krishnalawyer.com

9 ก.ย. 2557 22:14 #1

ซื้อไอโฟนลักษณะนี้ การจ่ายรายเดือนเป็นเวลา 18 เดือน ก็คือส่วนหนึ่งของค่าเครื่อง ดังนั้นถ้าคุณจะเปลี่ยนเบอร์ก็ต้องจ่ายที่ค้าง 6,000 ถูกต้องแล้ว แต่จะให้จ่ายเบอร์ใหม่อีก 10,000 ผมว่าไม่ถูกต้อง ต้องร้อง สคบ.แล้วครับ

1.47.131.239

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish@krishnalawyer.com

สุรัตน์

สุรัตน์

ผู้เยี่ยมชม

10 ก.ย. 2557 15:21 #2

ขอบคุณมากครับ

118.175.70.95