คนทุกข์

คนทุกข์

ผู้เยี่ยมชม

dapa189@hotmail.com

ขาดส่งค่างวดรถมอเตอร์ไซด์เป็นปีๆ (835 อ่าน)

19 ก.ย. 2557 12:10

สวัสดีคะ หนูมีเรื่องรบกวนถามคุณทนายว่า ได้เช่ารถมอไซด์มาส่งค่างวดไปได้ไม่กี่งวดแล้วไม่ได้ส่งต่อเลยด้วยเหตุความจำเป็นหลายประการ และต้องย้ายออกจากที่อยู่เดิม(ทางบริษัทคงตามไม่เจอ)ทางเราก็ไม่ได้แจ้งที่อยู่ใหม่ให้เขาทราบตอนนั้ชีวิตเร่ร่อนคะ พอตอนนี้ก็คิดว่าจะทำต่อไปอย่างไรดี 1: เราบอกให้บริษัทมาเอารถคืนตอนนี้ได้ใหมคะแล้วถ้าบริษัทมาเอารถคืนเราต้องจ่ายเงินอะไรให้เขาหรืเปล่าคะ 2: หรือให้บริษัทเขาฟ้องไปเลยแต่ถ้าเรายังไม่ได้คืนรถเขาเราจะโดนคดีอะไรหรือเปล่าคะ
ขอบคุณ คุณทนายล่วงหน้าเลยนะคะ ตอนนี้คิดไม่ออกว่าจะทำอย่างไรแล้วเราจะมีปัญหาอะไรอีกแต่ถ้าจะให้จ่ายเงินก้อนบอกได้เลยว่าไม่มีเลยคะหากินต่อวันคะเวลานี้ ขอบคุณคะ
จากคนทุกข์

125.26.57.17

คนทุกข์

คนทุกข์

ผู้เยี่ยมชม

dapa189@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

20 ก.ย. 2557 10:21 #1

ถูกต้องแล้ว คืนรถเขาไปดีกว่า มิฉะนั้นเขาอาจดำเนินคดีอาญาข้อหายักยอกทรัพย์ได้ครับ

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image