มอส

มอส

ผู้เยี่ยมชม

mos-su@hotmail.com

พ่อเอาทะเบียนสมรสไปเป็นหลักค้ำประกันซื้อรถให้เมียน้อย (858 อ่าน)

22 ก.ย. 2557 15:35

ขอสอบถามหน่อยค่ะว่า พ่อมีเมียน้อย แล้วเอาทะเบียนสมรสไปเป็นหลักค้ำประกันซื้อรถให้เมียน้อย แต่แม่ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียหรือรู้เห็นเป็นใจแต่อย่างได และถ้าฝ่ายเมียน้อยเบี้ยวไม่จ่าย พ่อก็เบี้ยว อย่างงี้ แม่(ภรรยาที่ถูกต้องตามกฏหมาย)ต้องรับผิดชอบไหมคะ?

182.250.250.197

มอส

มอส

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

23 ก.ย. 2557 00:04 #1

ไม่ต้องรับผิดหรอก แต่ผมสงสัยจัง ทะเบียนสมรสเป็นหลักประกันได้ด้วยหรือ

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

มอส

มอส

ผู้เยี่ยมชม

25 ก.ย. 2557 15:21 #2

ไม่ได้หรอคะ ฟังมาจากแม่อีกทีนึงอ่ะค่ะ หนูคงเข้าใจผิดเอง และก็ไปสอบถามแม่มาใหม่อีกรอบแล้ว แม่บอกว่า มีพนักงานบริษัทไฟแนนซ์ มาที่บ้าน แล้วก็มาถ่ายรูปบ้าน และก็หลักฐานทะเบียนบ้านไป คงสรุปได้ว่า เอาบ้านไปเป็นหลักค้ำประกันเป็นแน่ค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

182.249.245.167

มอส

มอส

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image