หาทางออกครับ

ผู้เยี่ยมชม

teerapong.pensuk@hotmail.com

ขอสอบถาม (718 อ่าน)

9 ต.ค. 2557 15:12

ถูกหรอกให้ออกรถจักรยานยนต์ ประมาณ ก.พ.56 คนที่หรอกให้ออกผ่อนไปประมาณ 6 เดือนและไม่ผ่อนต่อตอนนี้ไม่ได้ผ่อนประมาณ 1 ปีแล้วรถน่าจะเอาไปขายเถื่อนแล้ว และเมื่อเดือน พ.ค.57 ที่ผ่านมาคนที่หรอกถูกจับคดีลักทรัพย์ผมได้ไปเจอตัวที่โรงพักเขาบอกตำรวจว่ารถใช้อยู่ที่บ้านตำรวจจึงให้เขียนสัญญาลงบันทึกประจำวันว่าเขาจะเอารถมาคืนแต่ถึงวันนัดก็ไม่มาตอนนี้หาตัวไม่เจออย่างนี้เราจะทำอะไรกับคนคนนี้ได้บ้าง(ถ้ามีสัญญาฉบับนี้) และในกรณีที่คนค้ำประกันรถก็เป็นพวกคนที่หรอกผมร่วมกันหรอกผมจะทำไงดีให้ผมเสียหายน้อยที่สุดหนี้ตอนนั้นที่ไฟแนนท์แจ้งมาตอนเดือน ธ.ค.56 ประมาณ80,000.-บาท.... ขอบคุณครับ

119.42.65.160

ผู้เยี่ยมชม

teerapong.pensuk@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

9 ต.ค. 2557 17:17 #1

ถ้าจะให้เสียหายน้อยที่สุด ก็ต้องนำรถมาคืนไฟแนนซ์ให้ได้ หนี้จะได้น้อยลง ถ้าไม่สามารถตามรถคืนมาได้ ยอดหนี้ก็จะเป็นไปตามฟ้อง

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image