สุรัตน์

สุรัตน์

ผู้เยี่ยมชม

surattoe@hotmail.com

บังคับคดีคนค้ำประกันรถยนต์ (1861 อ่าน)

13 ต.ค. 2557 09:47

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทนายกฤตมากครับที่คอยตอบคำถามให้ตลอดครับผมอยากจะสอบถามเพิ่มเติมกรณีการถูกอายัดเงินเดือน
1 ตอนนี้ผมส่งเงินให้กรมบังคมคดีที่ส่งใบแจ้งอายัดเงินเดือนมาสำหรับบัตรเครดิตแต่ทางบริษัทไม่ขอยุ่งเกียวกับหนี้สินของพนักงานถึงแม้จะมีจดหมายมาทางบริษัทให้เราจัดการกันเองตอนนี้ผม่ส่งให้กรมบังคับคดีเองครับ คำถามคือตอนนี้มีบังคับคดีแจ้งอายัดเงินเข้ามาอีกฉบับคือ ของบริษัทที่ผมค้ำประกันรถยนต์ให้เพื่อน จะถามว่าอายัดซ้อนได้หรือเปล่าครับ และเจ้าหน้าที่ของบริษัทเจ้าหนี้ได้โทรเข้ามาบอกให้ทางบริษัทผมอายัดเงินเดือนผม และแจ้งว่าถ้าไม่อายัดจะเชิญกรรมการบริษัทไปที่กรมบังคับคดี กรณีนี้ทำได้หรือเปล่าครับ ที่สำคัญคือผมกำลังจ่ายเจ้าแรกอยู่นะครับจะให้จ่ายหลายที่คงมีเงินไม่พอครับ
ขอบคุณครับ

118.175.70.95

สุรัตน์

สุรัตน์

ผู้เยี่ยมชม

surattoe@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

14 ต.ค. 2557 11:47 #1

ถ้ามีหมายอายัดเงินเดือนมาแล้ว กรรมการบริษัทไม่ดำเนินการก็ก้อาจจะถูกเรียกให้ไปพบเจ้าพนักงานบังคับคดีได้ และหากยังดื้อด้านไม่นำพา ก็จะมีความผิดทางอาญา เช่นขัดคำสั่งเจ้าพนักงาน ส่วนประเด็นอายัดเงินเดือนซ้ำสามารถทำได้ครับ

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

สุรัตน์

สุรัตน์

ผู้เยี่ยมชม

surat@mission.co.th

17 ต.ค. 2557 10:03 #2

ขอบคุณมากครับผมที่กรุณาตอบครับ

118.175.70.95

สุรัตน์

สุรัตน์

ผู้เยี่ยมชม

surat@mission.co.th

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image