นรากร

นรากร

ผู้เยี่ยมชม

olanla@hotmail.co.th

คดีบัตรเครดิต (1830 อ่าน)

15 ต.ค. 2557 09:49

สวัสดีครับ ผมมีเรื่องจะปรึกษาหน่อยครับ
แฟนผมติดหนี้บัตรอีซี่บายตั้งแต่ปี 50 แต่เค้าจำยอดไม่ได้ว่าเท่าไหร่แต่ไม่น่าเกิน 5 หมื่นบาท ปัจจุบันได้มีบริษัททนายความ ชื่อ สยามวรินทร์นิติการโทรมาให้ชำระหนี้ยอด 105,922.00 บาท โดยจะให้ผ่อนชำระเดือนละ 1000.- แต่ทางแฟนผมไม่มั่นใจกลัวถูกเอาเปรียบเพราะยอดมันสูงเกินไป ประกอบกับเงินเดือนน้อย ได้เงินเดือนแค่ 9900 บาท เลยแจ้งความประสงค์ไปกับคนที่โทรมาทวงว่าจะขอไปไกล่เกลี่ยที่ศาลเพื่อจะได้เป็นธรรมทั้งสองฝ่าย แต่ทางสยามวรินทร์ไม่ยอมจะให้จ่ายกับทางเค้าเท่านั้นและจะไม่ให้เรื่องถึงศาล จะโทรทุกวันจนกว่าเราจะยอมจ่าย ช่วงนี้จะโทรมาทุกวัน วันละ 2-3 ครั้ง ถ้าแฟนไม่อยู่ที่โต๊ะก็จะพูดจาไม่ดีกับเพื่อนร่วมงานที่รับสาย เหมือนจงใจจะก่อนกวนเพื่อให้แฟนผมยอมชำระหนี้โดยไม่อยากให้เรื่องถึงศาล
ทนายพอจะมีคำแนะนำไม๊ครับต้องทำยังไงบ้าง ทางเรายินดีชำระหนี้ แต่อยากไปไกล่เกลี่ยที่ศาล และไม่อยากให้เค้าโทรมารบกวนที่ทำงานครับ
ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

1.1.222.86

นรากร

นรากร

ผู้เยี่ยมชม

olanla@hotmail.co.th

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

15 ต.ค. 2557 13:21 #1

ลองทำหนังสือตอบกลับไปอ้างว่าเป็นทนายความก็ได้ มันอาจจะเลิกทวงก็ได้นะ

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image