ไวณวิณทร์

ไวณวิณทร์

ผู้เยี่ยมชม

aungkulanon@icloud.com

โดนเถ้าโกงเงินแชร์ จะทำอย่างไรดีครับ (664 อ่าน)

19 ต.ค. 2557 12:57

[size=150%]สวัสดีครับ วันนี้มีปัญหา อยากจะขอข้อเสนอและข้อแนะนำด้วยครับ[/size]
คือผมได้เล่นแชร์เอาไว้ 1 มือ เป็นเงินต้น 2000 บาท สรุปแล้ว 22 มือ เงินต้นพร้อมดอกเบี้ยประมาณเกือบ 80000 บาทเศษ
ตอนนี้นี้เถ้า ไม่จ่าย บอกว่าไม่มีเงิน ผมสามารถ ที่จะให้เขาทำเป็นหนังสือกู้ยืมเงิน เลยได้เปล่าครับ หรือจะมีวิธีไหนบ้างที่สามารถจะจัดการกับเรื่องนี้ได้บ่างครับ รบกวนชี้แนะด้วยนะครับขอขอบคุณเป้นอย่างสูงครับ :y:

223.204.35.138

ไวณวิณทร์

ไวณวิณทร์

ผู้เยี่ยมชม

aungkulanon@icloud.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

19 ต.ค. 2557 22:45 #1

ถ้าเขาทำสัญญากู้ให้ก็ดีสิครับ แต่ผมว่ารีบแจ้งความก่อนดีกว่าโกงแชร์ก็เป็นความผิดทางอาญาเหมือนกัน ถึงแม้โทษจะน้อย

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image