เอ

เอ

ผู้เยี่ยมชม

thirdthai_lex@hotmail.co.th

ซื้อรถมือสอง (647 อ่าน)

23 ต.ค. 2557 17:39

ผมได้ซื้อรถยนต์ต่อจากคนรู้จัก ได้มีการจ่ายเงินและทำสัญญาซื้อขายเรียบร้อยและได้มีการโอนลอยผมได้โอนรถเป็นกรรมสิทธิ์ของผมเรียบร้อยแต่ต่อมาผู้ขายมาขอเงินเพิ่มแต่ผมไม่ให้เขาจึงไปแจ้งความข้อหาฉ้อโกงตอนนี้คดีอยู่ในชั้นศาลผมประกันตัวออกมาเพื่อสู้คดีอยากรบกวนสอบถามครับการซื้อขายสำเร็จแล้วเขาสามารถมาเรียกร้องเงินเพิ่มได้หรือครับและผมขอปรึกษาเรื่องแนวทางสู้คดีด้วยครับ

110.171.231.59

เอ

เอ

ผู้เยี่ยมชม

thirdthai_lex@hotmail.co.th

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

24 ต.ค. 2557 23:05 #1

ดูที่สัญญาเป็นหลักว่ามีรายละเอียดเกี่ยวกับเรื่องนี้ว่าอย่างไร

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image