แอ๊ป

แอ๊ป

ผู้เยี่ยมชม

panudda638@gmail.com

เรื่องค่าโอนที่ที่ดินค่ะ (1940 อ่าน)

28 ต.ค. 2557 14:06

ขอปรึกษาเกี่ยวกับค่าโอนที่ดินค่ะ เดิมที่ดินเป็นของย่าค่ะแต่พอย่าเสียได้โอนมาเป็นชื่อลุงค่ะ และต่อมาพ่อเสียชีวิตลง ลุงจึงอยากจะโอนแบ่งที่ของย่าให้ตามส่วนที่ที่ทุกคนควรได้รับค่ะ จึงได้ไปติดต่อเจ้าหน้าที่ทำการวัดเรียบร้อยแต่พอถึงเวลาโอนเจ้าหน้าที่ที่ดินแจ้งค่าโอนไม่เท่ากัน คือลุงทั้งสองจ่ายแค่ประมาณคนล่ะ 1,000-2,000 บาท แต่ว่าแจ้งให้แม่จ่ายมากกว่าคนอื่น คือ 12,000 บาทค่ะ ดิฉันคิดว่ามันไม่ถูกต้องค่ะเราไม่ได้โอนซื้อขายนะค่ะ มันคือที่ดินมรดกตกทอดมาค่ะ เรื่องนี้เราจะร้องเรียนได้ใหมค่ะ

1.1.150.221

แอ๊ป

แอ๊ป

ผู้เยี่ยมชม

panudda638@gmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

28 ต.ค. 2557 21:23 #1

ก็ให้เจ้าหน้าที่เขาอธิบายให้ฟังสิครับ ว่าทำไมค่าธรรมเนียมการโอนถึงมากเช่นนั้น เขาต้องมีเหตุผลตามกฎระเบียบของทางราชการอยู่แล้ว คุณก็น่าจะต้องเข้าใจ ผมเดาว่าคุณคงมีสติปัญญาพอที่จะตรึกตรองได้

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image