นัท

นัท

ผู้เยี่ยมชม

Nathapong_tle@hotmail.com

โดนแฟนแจ้งความ (1589 อ่าน)

19 พ.ย. 2557 00:30

ผมคบกับแฟน3ปีครับ แฟนไม่ได้ค้างที่บ้าน แต่มาหาทุกวัน และฝากสมุดบัญชีกับบัตรatmไว้กับผมตลอด ซึ่งในบัตรนั้นผมก็ช่วยฝากด้วย เพราะตอนฝากตอนถอนผมจะอยู่ด้วยตลอด เป็นเงินที่จะเก็บไว้เที่ยวด้วยกัน จนวันนึงผมจับได้ว่าเค้ามีคนอื่น ผมจึงบอกเลิก ผมเลยรีบไปกดเงินออกมาทั้งหมด และโทรไปเคลียร์กับเค้าให้แบ่งกัน เค้าบอกไม่ยอมจะเอาคืนทั้งหมดเลย หลังจากนั้น2อาทิตย์มีคนบอกผมว่าเค้าพึ่งไปแจ้งความ
คำถามคือ
1.ตอนนี้ยังไม่มีหมายเรียกมา ถ้ามีผมต้องทำอย่างไร ผมไม่รู้ขั้นตอนอะไรเลย
2.ผมมีสิทธ์ในเงินส่วนนั้นไหมครับ และผมควรต้องทำอย่างไรบ้าง
ขอบคุนครับ

110.168.232.135

นัท

นัท

ผู้เยี่ยมชม

Nathapong_tle@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

19 พ.ย. 2557 17:38 #1

1. ถ้ามีหมายเรียก ก็ไปพบตำรวจตามหมายนัด อย่าผิดนัดเดี๋ยวจะกลายเป็นหมายจับ ไม่น่ากลัวหรอกคดียอมความได้
2. คุณจำได้ไหมว่าฝากไปเท่าไหร่ใช้ไปเท่าไหร่ เหลือเท่าไหร่ก็มีสิทธิแค่นั้น

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image