คนที่เหนื่อย

ผู้เยี่ยมชม

mew-1310@hotmail.com

ต้องการฟ้องหย่าครับ (874 อ่าน)

27 พ.ย. 2557 00:33

สวัสดีครับ ผมขอคำปรึกษาหน่อยคับ ผมกับเเฟนได้จดทะเบียนกันเมื่อ 5 ปีที่เเล้ว ตอนนั้นผมรู้ว่าเธอท้องจึงได้ไปจดทะเบียนกัน เเต่ก็ไม่ได้ใช้ชีวิตร่วมกัน ไม่ได้อยู่กินกันเลย เขาก็อยู่บ้านเขา ส่วนผมก็อยู่บ้านของผม หลังจากนั้นนั้นผมก็มีเเฟนใหม่เเต่เราไม่ได้เเต่งงานกันน่ะคับเเค่กำลังคบกันอยู่ จนถึงตอนนี้ผมให้เขามาหย่าเเต่เขาก็ไม่ยอมหย่า อยากถามว่าผมต้องการฟ้องหย่าได้ไหมครับเเละต้องทำอย่างไรบ้างครับ

118.173.127.123

ผู้เยี่ยมชม

mew-1310@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

28 พ.ย. 2557 22:33 #1

ดูแล้วเหตุที่จะฟ้องหย่าของคุณไม่มี เพราะลักษณะคุณทอดทิ้งเขาแล้วไปมีแฟนใหม่ ไม่ใช่สมัครใจแยกกันอยู่

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image