Killing Me Softly

ผู้เยี่ยมชม

tuckatola@hotmail.com

มรดกบ้านจากบิดา (2903 อ่าน)

2 ก.พ. 2558 19:23

คุณปู่ผมมีลูก 4 คน มีช่วงนึงปู่ผมขัดสนเรื่องเงิน ๆ ทอง ๆ เพราะมีเมียน้อยตอนแก่ ปู่จึงเซ็นโอนบ้านให้ลูกคนที่ 2 เพื่อให้ลูกคนที่ 2 นี้ทำการชำระหนี้บัตรเครดิตให้ และสัญญาว่าจะให้ปูเป็นเงินเดือนจนตาย จนกระทั่งปู่และย่าตาย ลูกคนที่ 2 สามารถนำบ้านไปขายโดยที่ไม่ได้รับการยินยอมจากพี่น้องอีก 3 คนได้หรือไม่ครับ และถ้าขายได้ลูกที่เหลือทั้ง 3 จะได้ส่วนแบ่งด้วยมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

171.7.145.94

ผู้เยี่ยมชม

tuckatola@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

3 ก.พ. 2558 16:55 #1

ปู่โอนให้ลูกคนที่ 2 ก่อนตาย กรรมสิทธิ์เป็นของเขาโดยสมบูรณ์คนอื่นไม่เกี่ยวแล้วครับ

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image