best

best

ผู้เยี่ยมชม

mathongthan@gmail.com

ออกรถมอร์ไซเป็นชื่อเราแต่เพื่อนเอาไปใช้แล้วจะจ่ายค่างวดแต่ไม่จ่ายแล้วติดต่อเอารถคืนไม่ได้ไม่มีรถคืนไฟแนนซ์ผมจะโดนฟ้องคดีอะไน (392 อ่าน)

10 ก.พ. 2558 09:58

ผมขอความช่วยเหลือหน่อยครับ เพื่อนผมได้ให้ผมออกรถมอร์ไซให้ ใช้เงินดาวร์ไม่มีผู้ค้ำแล้วตอนนี้มีสำนักงานกฎหมายแจ้งมาว่าไม่ได้ส่งค่ารถมาแปดงวดแล้ว ให้หาเงินไปจ่ายกับไฟแนนซ์ และผมไม่สามารถติดต่อเพื่อนให้เอารถมาคืนได้ จะแจ้งความก้กลัวไม่เจอรถที่เพื่อนผมแล้วจะโดนแจ้งกลับ จึงอยากจะรู้ผมต้องทำอย่างไรครับ เพราะไฟแนนซ์บอกว่าถ้าหาเงินไปจ่ายไม่ได้ ไฟแนนซ์ก้จะยื้นฟ้องศาล และผมอยากรู้ว่าผมจะโดนฟ้องจบดิดคุกมัยครับ

49.230.69.192

best

best

ผู้เยี่ยมชม

mathongthan@gmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

10 ก.พ. 2558 20:09 #1

แจ้งความจริงให้ไฟแนนซ์ทราบ เขาอาจจะฟ้องแพ่งเพียงอย่างเดียว

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image