นิภาลักษณ์

นิภาลักษณ์

ผู้เยี่ยมชม

madam1@gmail.com

ประนอมหนี้ที่ศาลทำอย่างไรคะ (1492 อ่าน)

19 มี.ค. 2558 02:04

กราบเรียนท่านทนายกฤษณะ ที่นับถือ
[size=150%][size=150%] ปัญหามีว่ากู้เงินบัตรสินเชื่อเงินสด ตามคำฟ้องบอกว่า 98.750.27 บาทค่ะ ทุนทรัพย์ฟ้องรวมดอกเบี้ย + อื่นๆ เป็น 130.897.20 บาทค่ะ ชำระหนี้ไปได้แล้ว 23.000 บาท แต่เมื่อคำณวนแล้วธนาคารคิดเกินมากว่า 40 เปอร์เซ็นต์ค่ะ ดิฉันไม่มีเงินชำระก้อนเดียวค่ะ อยากจะผ่อนชำระให้ธนาคารเดือนละ 2.500 บาทค่ะ จะบอกศาลอย่างไรค่ะว่าหนี้ที่ฟ้องมาสูงมากเดินค่ะ และอยากขอผ่อนชำระรายเดือนต่อไปค่ะ (ไม่มีเงินก้อน) เคสอย่างนี้ดิฉันควรจะยื่นคำให้การหรือไม่ค่ะ คืออยากท้วงเรื่องยอดหนี้ให้ลดลงตามความจริง และพร้อมจะชำระต่อค่ะท่านทนาย. ขอความกรุณาช่วยชี้แนะดิฉันด้วยค่ะ ขอขอบพระคุณค่ะ[/size][/size]

1.10.192.12

นิภาลักษณ์

นิภาลักษณ์

ผู้เยี่ยมชม

madam1@gmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

19 มี.ค. 2558 20:38 #1

ถ้าจะสู้ยอดหนี้ต้องยื่นคำให้การต่อสู้คดีนะครับ ส่วนการขอผ่อนคุยกับทนายโจทก์ได้ในวันที่ศาลนัด

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image