เสียค่าโง่

เสียค่าโง่

ผู้เยี่ยมชม

mr.bankiez@gmail.com

ผิดสัญญาซื้อขาย แล้วไม่คืนเงิน (1515 อ่าน)

30 มี.ค. 2558 16:44

กรณีที่มีการตกลงซื้อขายกันผ่านโซเนียลเน็ตเวิร์ค ผูรับเงินมีการส่งหลักฐานบัญชีและบัตรประชาชนมาเพื่อยืนยันตัวตน จึงมีการโอนเงินให้ แต่กลับไม่ได้รับของและไม่ได้รับเงินคืน มีการติดต่อกันมาเพื่อคืนเงินแต่บ่ายเบี่ยงตลอด ตอนนี้เวลาผ่านมาเกือบ 1 เดือนแล้ว ล่าสุดบอกกำลังรวบรวมเงินแต่ตอนนี้ไม่สามารถตคิดต่อได้แล้ว แต่มีหลักฐานเป็นบัตรประชาชนและบัญชีพร้อมข้อความการตกลง สามารถยื่นฟ้องศาลได้เลยโดยไม่มีทนายได้หรือเปล่าครับ หรือจำเป็นมากน้อยแค่ไหนที่ต้องมีทนาย หรือผมจะสามารถดำเนินการอย่างไรต่อไปได้บ้างครับ เงินจำนวน 20,000บาท เพราะความประมาทของผมแท้ๆ

171.96.247.80

เสียค่าโง่

เสียค่าโง่

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

31 มี.ค. 2558 12:30 #1

ฟ้องได้เลย ไม่ต้องจ้างทนายก็ได้ อันนี้เป็นคำตอบตามหลักเกณฑ์ทั่วไป แต่ความเห็นของผมสำหรับรายนี้ คุณฟ้องไปก็ไม่ได้เงินคืนหรอก เพราะต้องไปบังคับคดี มันคงไม่มีทรัพย์สินอะไรให้ยึดหรอก

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

เสียค่าโง่

เสียค่าโง่

ผู้เยี่ยมชม

1 เม.ย 2558 10:56 #2

ล่าสุดคุยกันเมื่อวานบอกว่าจะจัดการให้ภายในวันที่ 5 ผมก็จะลองดูอีกทีเผื่อจะได้คืน ถ้าไม่ได้ก็คงไปยื่นฟ้องดูก่อนครับ ผมตามสืบมาจนรู้ว่ามันอยู่ที่ไหน ไม่ได้อยู่ที่ระยองจริงอย่างที่อ้างกับผม บ่ายเบี่ยงใาเป็นเดือน ถ้าไม่ได้ก็ไม่รอละครับ อย่างน้อยก็เอาให้ที่สุดก่อน ได้ไม่ได้ว่ากันอีกที ดีกว่าไม่ทำไร ขอบคุณนะครับผม

58.10.57.192

เสียค่าโง่

เสียค่าโง่

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image