เอ็มค่ะ

เอ็มค่ะ

ผู้เยี่ยมชม

Barnana1@hotmail.com

คอนโดสร้างเสร็จแต่ยังโอนไม่ได้เอาผิดได้หรือไม่ (2046 อ่าน)

1 เม.ย 2558 21:03

ดิฉันซื้อคอนโดไว้ ตั้งแต่เริ่มโครงการค่ะในสัญญาจะซื้อจะขายระบุว่ากำหนดเสร็จพร้อมโอนมกราคม2558 ผ่อนดาวน์ไป10%ของราคาห้อง พอถึงกำหนดก็ยังโอนไม่ได้ตอนแรก เซลล์แจ้งเลื่อนมาตลอดบอกว่าอาทิตย์หน้าๆ ทุกอาทิตย์เลยค่ะจนดิฉันทนไม่ไหวบอกว่าแบบนี้ก็ไม่ตรงกับสัญญาที่กำหนดโอนมกราคมใช่ไหมถ้าจะขอเงินคืนล่ะเซลล์บอกว่าลูกค้าต้องเสียเงินให้โครงการทั้งหมดค่ะ ทางเซลล์บอกว่าให้ดิฉันโทรคุยกับผู้จัดการเอาเอง ดิฉันจึงขอคุยกับผู้จัดการโครงการผู้จัดการแจ้งว่ากรมที่ดินล่าช้า เนื่องจากออกเอกสารไม่ตรงกับธนาคารต้องแก้ไขผู้จัดการบอกว่าโครงการไม่ผิด ดิฉันบอกว่าแบบนี้ก็ไม่ตรงกับสัญญาที่บอกว่าพร้อมโอนภายในมกราคม2558 ดิฉันส่งหนังสทอขอบอกเลิกสัญญาและขอเงินคืน ไป แต่ไม่มีการติดต่อใดๆ แบบนี้ถ้าฟ้องร้องจะมีโอกาสชนะไหมคะ

49.230.235.167

เอ็มค่ะ

เอ็มค่ะ

ผู้เยี่ยมชม

Barnana1@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

3 เม.ย 2558 20:29 #1

รีบฟ้องเลยครับ มีโอกาสชนะสูง เป็นคดีผู้บริโภคไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมศาล

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image