kupom

kupom

ผู้เยี่ยมชม

kupom27@hotmail.com

ขอสอบถามเรื่องการดำเนิดคดี (1956 อ่าน)

8 เม.ย 2558 00:56

เพื่อนผมทำงานธนาคาร แล้วยักยอกทรัพย์ธนาคารไป โดยการปลอมแปลงรายมือชื่อลูกค้าจำนวน 8 ครั้ง รวมจำนวนเงิน 900,00 บาท
เรื่องเกิดขึ้นตั้งแต่เดือน กรกฎาคม 2557 และธนาคารได้รับทราบและได้สอบถามจากปากของเพื่อนผมในเดือน กรกฎาคม 2557 เลย
เพื่อนได้ให้การรับสารภาพทุกอย่าง และได้ชดใช้เงินคืนทั้งหมดก่อนหน้าที่จะโดนจับได้แล้ว เพื่อนโดนตั้งกรรมการสอบเดือนธันวาคม และพึ่งได้รับ
คำสั่งลงโทษให้ออกจากงานเดือน เมษายน 2558 อยากทราบว่า เพื่อนจะโดนฟ้องร้องข้อหาอะไรบ้างครับ เพื่อนผมเครียดมากครับ
เพื่อนผมจะโดนลงโทษประมาณไหน เพื่อนผมไม่เคยทำความผิดมาก่อน ให้การรับสารภาพตลอด ให้ความร่วมมือในการสอบสวนของกรรมการตลอด
และได้ชดใช้เงินหมดทุกบาทแล้ว ขอความรู้หน่อยครับจะได้ปรึกษาหาทางออกกันได้ครับ

อยากถามว่าจะต้องรับโทษประมาณกี่ปี
อัตราโทษเท่าไร
มีโอกาส รอลงอาญาหรือป่าวครับ

110.77.159.127

kupom

kupom

ผู้เยี่ยมชม

kupom27@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

9 เม.ย 2558 22:30 #1

ถ้าชดใช้เงินคืนไปทั้งหมดแล้ว ผมว่าเขาคงไม่ดำเนินคดีหรอก ถ้าเขาดำเนิคดี สำหรับโทษ 8 กรรม ก็ประมาณ 8 ปี

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image