คนเดียว

คนเดียว

ผู้เยี่ยมชม

zeezardec@yahoo.com

ไม่ได้จดทะเบียน (1881 อ่าน)

13 เม.ย 2558 22:13

ผมอยู่กับแฟนฉันท์สามีภรรยามา7ปี(ไม่มีลูกซื้อบ้านอยู่ด้วยกันแต่ไม่ได้จดทะเบียน)พ่อแม่พี่น้องเพื่อนฝูงของผมและแฟนรู้กันหมดว่าเราอยู่ด้วยกัน จนกระทั่งเมื่อเดือนมีนาคมที่ผ่านมาผมจับได้ว่าเธอแอบคบชายอื่นผมมีหลักฐานทุกอย่างและเธอรับสารภาพว่าคบชู้จริงแต่สัญญาว่าจะไม่ทำอีกแต่ก้ยังกลับไปคบชายชู้นั้นจนทุกวันนี้ .....ขอเรียนถามนะครับว่า
-ในทางกฎหมายผมสามารถฟ้องร้องอะไรได้บ้างหรือไม่อย่างไร(เช่น ฟ้องว่าทำให้อับอาย,ฟ้องแบ่งทรัพย์สินที่ผมซื้อบ้านให้เธอ(ใส่ชื่อเธอแต่เงินผมหรือมีอะไรอย่างอื่นอีกหรือไม่ครับ)
ขอบคุณครับ
คนเดียว
*ขออภัยนะครับหากคำถามดูโง่ๆ ไม่มีความรู้ทางกฎหมายเลยครับ

58.10.33.109

คนเดียว

คนเดียว

ผู้เยี่ยมชม

zeezardec@yahoo.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

14 เม.ย 2558 19:24 #1

ฟ้องในเรื่องทำให้เสียหายหรือทำให้อับอายไม่ได้หรอกครับ คงฟ้องได้แต่ในเรื่องการแบ่งทรัพย์คือบ้าน แต่ว่าถ้าติดจำนองแบงค์ก็ยังคงแบ่งไม่ได้ เว้นแต่ไถ่ถอนจำนอง

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image