รีส

รีส

ผู้เยี่ยมชม

ris_sam@hotmail.co.th

เช่าซื้อรถยนต์ชื่อเรา คนอื่นใช้และจ่ายค่างวด แต่ตอนนี้ไม่ส่งค่างวด (1986 อ่าน)

21 พ.ค. 2558 05:57

รบกวนหน่อยนะครับ พอดี พ่อ ได้ทำการเช่าซื้อรถให้เพื่อนสนิท โดยตกลงใช้ชื่อพ่อแต่ให้เพือนใช้งานและจ่ายค่างวด ปัจจุบันเพื่อนคนนั้นเสียชีวิตแล้ว แต่น้องชายเพื่อนเอาไปใช้ต่อซึ่งก่อนหน้านี้ก้จ่ายค่างวดมาปกติ แต่ปัจจุบันได้ขาดส่งไป 5 งวด ทำให้ไฟแนนซ์โทรมาท่วงที่พ่อ และพ่อก้ได้ติดต่อคนที่ใช้รถ ก้ทำเฉยได้แต่พลัดวันที่จะจ่าย พ่อให้ไฟแนนซ์ไปยึดรถ คนที่ใช้รถก้เอาไปซ่อนบอกไม่ยอมให้ยึด และตอนนี้พ่อก้เครียดมาก เพราะมีแต่สัญญาใจกับคนที่ใช้รถ. อยากทราบว่าถ้าจะดำเนินคดีเอาผิดกับคนที่ใช้รถสามารถทำได้ในกรณีไหนบ้างครับ รึมีทางออกทางไหนบ้างครับ ขอบคุณครับ

110.78.179.86

รีส

รีส

ผู้เยี่ยมชม

ris_sam@hotmail.co.th

ราชาพันเนตรผู้รู้เห็นสรรพสิ่ง

ผู้เยี่ยมชม

jaturon1239@gmail.com

3 ก.ค. 2560 11:34 #2

จ้างนักสืบที่ไหนได้คระ

171.4.175.211

ผู้เยี่ยมชม

jaturon1239@gmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

21 พ.ค. 2558 22:01 #1

เป็นผู้เช่าซื้อ ตามกฎหมายมีสิทธิติดตามเอารถคืนมาได้อยู่แล้วจ้างนักสืบนำรถคืนมาดีกว่าครับ ถ้าไฟแนนซ์เลิกสัญญาแล้วก็คืนไฟแนนซ์ไป

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image