สุธาสินี

สุธาสินี

ผู้เยี่ยมชม

meawmj@hotmail.com

รถติไฟเเนนซ์ (1645 อ่าน)

24 มิ.ย. 2558 08:37

สอบถามหน่อยค่ะ

เราเป็นเจ้าของรถที่ติดไฟเเนนซ์ ซื้อรถมาให้คุณพ่อเอาไปใช้ทำงาน เเต่คุณพ่อโดนหลอกให้เอารถไปจำนำเพื่อเอาเงินมาใช้ลงทุนโดยที่ไม่มีสัญญาเเละหลักฐานใดๆ เลย เเละคนที่เอาไปจำนำก็เอารถไปขายต่อซึ่งตอนนี้ไม่รู้ว่ารถเราไปอยู่ที่ไหนเเล้ว ซึ้งเราก็ทำการผ่อนรถมาโดยตลอดประมาณ ปีกว่าเเล้ว รถคันนี้ประมาณ 3 เเสนเป็นรถมือสอง ตอนนี้ค่าใช้จ่ายของตัวเองต่อเดือนนอกจากจะผ่อนรถเเล้วยังมีหนี้บัตรเครดิตร่วมกว่า 3 หมื่น ซึ่งไม่ไหวเเล้วค่ะ เลยอยากจะสอบถาม ดังนี้ค่ะ
1. ถ้าไปเเจ้งความเรื่องรถได้มั้ยคะ เเล้วต้องเเจ้งว่ายังไง
2. ถ้าไฟเเนนซืจะยกเลิกสัญญาเราทันที เพราะเราทำผิดกฎใช่มั้ยคะ เเละเค้าจะดำเนินการยังๆงกับเราบ้างคะ
3. เรามีสิทธิ์ที่จะจ่ายน้อยลงกว่าเดิมหรือไม่จ่ายเงยจะได้มั้ยคะ คือเราไม่ได้มีเจตนาจะไม่จ่าย

ยังไงก็ไม่มีทางที่จะนำรถมาคืนให้ทางไฟเเนนซ์ได้เลยค่ะ เพราะไม่รู้รถไปอยู่ที่ไหนเเล้ว คนที่เอารถไปขายต่อก็ไม่ทราบว่าเป็นใคร
ถ้ามีคำเเนะนๆยังไงช่วยหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

110.77.182.71

สุธาสินี

สุธาสินี

ผู้เยี่ยมชม

meawmj@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

24 มิ.ย. 2558 09:03 #1

แจ้งได้แต่ตำรวจคงไม่ตามรถให้หรอก อย่างดีก็แจ้งไว้เป็นหลักฐาน แต่ก็ได้ประโยชน์กับคุณพอสมควร โดยแจ้งไปตามเป็นจริง แต่ไฟแนนซ์คงไม่เลิกสัญญาหรอกเว้นแต่คุณจะไม่ชำระค่างวดติดต่อกัน 3 งวด

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image