จักรกฤษณ์

จักรกฤษณ์

ผู้เยี่ยมชม

jakkrittot@gmail.com

เพื่อนมาขอให้ลงแชร์แล้วไม่จ่ายทั้งต้นทั้งดอก (1364 อ่าน)

17 พ.ย. 2558 13:40

สวัสดีครับ ผมนาย.จัรกฤษณ์ อายุ 21ปีครับ อยากปรึกษาเรื่องที่เพื่อนมาขอให้เราเล่นแชร์ แล้วเพื่อนไม่ให้เงือนต้นและดอกเบี้ยคืน เป็นจำนวน 4,8000บาท โดย 20,000 สุดท้ายที่เขาขอให้ช่วยลงแชร์ ผมบอกเพื่อนแล้วว่าจะเอาไปจ่ายค่าเทอม ที่เหลือ อีกครึ่งหนึ่งครับ แล้วเพื่อนบอกจะรับผิดชอบ แต่สุดท้าย ไม่คืนแถมบอกว่าเงินที่เอาไปฟอกที่บ่อน แล้วบ่อนปิด (คุยกันทางไลน์)มีข้อความที่คุยกันทุกอย่าง ผมควรจะทำอย่างไรต่อคับ เพราะตอนนี้ค่าเทอม์ยังไม่ได้จ่าย และทางมหาลัยจะตัดสิทธ์สอบผม แต่เพื่อนได้แต่พูดว่า "แล้วจะให้ทำอย่างไรในเมื่อมันไม่มีเงิน" นี้คือคำตอบที่ผมได้รับมาทุกครั้ง ขอคำแนะนำหน่อยครับ

1.46.34.83

จักรกฤษณ์

จักรกฤษณ์

ผู้เยี่ยมชม

jakkrittot@gmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

19 พ.ย. 2558 16:43 #1

ถ้าเป็นการยืมเงินนี่มันฟ้องร้องไม่ได้นะครับ เพราะไม่มีหลักฐานเป็นหนังสือลงลายมือชื่อผู้ยืม แต่ในส่วนที่เป็นการเล่นแชร์ก็ยื่นฟ้องได้ แต่อย่างไรก็ตามค้าเสียหายมันแค่นี้เองมันจะไม่คุ้มกับค่าใช้จ่ายนะครับ

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image