kkครับ

kkครับ

ผู้เยี่ยมชม

verjin_18@hotmail.com

ผมอยากปรึกษาครับ (631 อ่าน)

17 มิ.ย. 2554 22:56

ผมได้จดทะเบียนสมรสกับเมียผมอยู่กินกันมา3ปีแต่ไม่ได้มีทรัพย์สินอะไรด้วยกันเลยไม่มีลูกด้วยกันด้วย แล้วผมไปมีเมียน้อยเธอจับได้เธอไปฟ้องหย่าผม ศาลได้นัดเธอไปแล้วแต่เธอไม่ไปตามนัดส่วนตัวผมไปตามนัด หลังจากนั้นผมได้อยู่กินกับเมียน้อยเป็นเวลาปีกว่าแล้วได้มีลูกด้วยกัน ส่วนผมกับเธอก็ไม่ได้ติดต่อกันอีกเลย แต่ผมได้ข่าวว่าเธอได้ไปมีแฟนไหม่แล้วแต่เขาไม่ได้อยู่ด้วยกัน ผมอยากทราบว่าผมจะไปฟ้องหย่ากลับได้ไหมครับแล้วเธอจะเรียกร้องอะไรกับผมได้หรือเปล่า แล้วถ้าสู้คดีกันผมจะสู้เขาได้หรือเปล่าครับ ผมเคยโทรหาเธอคิดที่จะเครียกันเองแต่เธอไม่เคยรับสายผมเลยครับ

110.49.185.175

kkครับ

kkครับ

ผู้เยี่ยมชม

verjin_18@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

18 มิ.ย. 2554 14:52 #1

แล้วคดีก่อนที่เมียคุณฟ้องหย่า ศาลจำหน่ายคดีหรืออย่างไร ถ้าคุณจะฟ้องหย่าคงต้องอ้างเหตุต่างสมัครใจแยกกันอยู่ เพราะต่างมีแฟนใหม่ แต่ต้องรอให้ครบ 3 ปี นับแต่วันที่เธอมีแฟนใหม่ ถ้าเธอมีแฟนใหม่จริงคงเรียกร้องอะไรจากคุณไม่ได้

124.121.129.108

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image