ป๊อก

ป๊อก

ผู้เยี่ยมชม

visut120606@gmail.com

ปรึกษาเรื่องรถถูกชน (206 อ่าน)

11 ม.ค. 2559 13:55

ขอคำปรึกษาครับ
รถยนต์ผมถูกมอเตอร์ไซค์ฝ่าไฟแดงมาชนตอนรถยนต์เลี้ยวขวาทำให้รถเสียหาย คนขับรถคู่กรณีบาดเจ็บเล็กน้อย ผมได้นำรถเข้าศูนย์เพื่อตีราคาค่าซ่อมที่40000 กว่าบาท และยังมีชิ้นส่วนบางชิ้นที่ยังไม่ได้ตีราคา
รถผมมีกล้องหน้ารถเป็นหลักฐานเขาเลยยอมรับผิต และได้เจรจากันให้เขาชดใช้ค่าเสียหาย แต่เขาไม่ยอมเขาบอกไม่มีเงินผมให้เขาผ่อนใช้เขาก็ไม่ตกลง เขาบอกให้ไปฟ้องเอา
พนักงานสอบสวนจึงได้เขียนบันทึกเหตุการให้เขาเซ็นต์ชื่อรับผิดและได้ปรับเขาข้อหาขับรถโดยประมาท
อย่างนี้ผมต้องฟ้องอย่างเดียว หรื่อว่ามีวิธีอื่นอีก ถ้าฟ้องจะต้องเสียค่าทนายประมาณเท่าไร จะคุ้มกับค่าเสียหายไหม เมื่อชนะคดีเข้าต้องจ่ายค่าเสียหายค่าทนายด้วยหรือไม่ มีขั้นตอนอย่างไรในการฟ้อง กรุณาขอความกระจ่างด้วย

49.228.196.45

ป๊อก

ป๊อก

ผู้เยี่ยมชม

visut120606@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image