สุพจน์

สุพจน์

ผู้เยี่ยมชม

sinepoat@hotmail.com

อีดเรื่องครับ เมียได้ติดเงินจพนวน57000ที่แม่เอาไปให้ค่าเถอมลูก (517 อ่าน)

18 มิ.ย. 2554 08:50

แม่ผมได้เอาเงินค่าเถอมให้ทางแม่ของลูกไปจัดการ57000 บาท อต่เอาไปใช้ส่วนตัวหมดแล้วผมก็คุยกับเมียเขาบอกว่าถ้าไปแจ้งสารเขาจะยอมรับเป้นนี้แบบนี้ เขาจะผ่อนผันหนี้ยังไง ถ้าเขาจะขอผ่อนผันเดือนละพันผมว่ามันน้อยไป แล้วเขาจะฟ้องค่าเลี้ยงดูบุตรซื้อลูกอยู่กับเขา ค่าเลี้ยงดูบุตรผมก็ไม่รู้ว่าต้องเสียยังไง แล้วถ้าผมจะฟ้องเอาลูกมาในปกครอง ในเรื่องเงินที่เอาค่าเถอมลูกไปจ่าย ผมสามาร ฟ้องทีเดียยวได้เลยไหม ซื้อผมเคยโพสข้อความไปแล้วแต่เรื่องเงนนะไม่เท่าไหร่ แต่เรื่องลูกผมจะมีสิทได้ไหม แล้วต้องเอาอะไรมาบ้างในการที่จะฟ้องครับ

183.89.236.190

สุพจน์

สุพจน์

ผู้เยี่ยมชม

สุพจน์

สุพจน์

ผู้เยี่ยมชม

18 มิ.ย. 2554 09:14 #1

อีกเรื่องครับ ตอนที่ผมรู้รื่องเงินผมได้ไล่เมียไม่ให้เข้าบ้านทำให้ลูกไม่ได้เขามาด้วย เขาเลยเอากลับต่างจังหวัดตอนนี้ไปเรียนอยู่แต่เป็นโรงเรียนเรียนฟรี จ่ายแต่ค่ารถอย่างเดียว แบบนี้ถ้าผมจะฟ้อง เอาลูกมาในปกครองผมจะทำได้ไหม รวมข้อความข้างบนไปด้วยเลยครับ

183.89.236.190

สุพจน์

สุพจน์

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

18 มิ.ย. 2554 15:27 #2

ถ้าคุณจะฟ้องขอใช้อำนาจปกครองบุตรแต่เพียงฝ่ายเดียว ต้องแยกฟ้องกับคดีเงิน 57,000 บาทที่เมียเอาไปใช้ส่วนตัว แต่เอาเหตุนี้มาฟ้องศาล ว่าเขาใช้อำนาจปกครองบุตรโดยมิชอบ ให้ศาลเพิกถอนอำนาจปกครองบุตรของเขา ส่วนเอกสารที่ใช้ในการฟ้องก็มีสูติบัตร สำเนาทะเบียนบ้าน ถ้าอยู่กับเมีย ต้องไปขอคัดที่ว่าการอำเภอหรือสำนักงานเขต

124.121.129.108

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image