Ns15

Ns15

ผู้เยี่ยมชม

tida.ns15@gmail.com

เหมือนถูกคุกคาม (202 อ่าน)

27 ก.พ. 2559 21:14

ช่วยด้วยค่ะ คือมีบุคคลคนหนึ่ง ไม่รู้จักและไม่เคยคุยกันมาก่อน มาขับรถตามเรา ตามรถเรา จึงไปแจ้งความและก็ตามตัวคนร้ายมาได้ด้วยโดยครอบครัวช่วยกันเอง ไปแต้วความแล้วตำรวจบอกว่าทำอะไรไม่ได้เพราะยังไม่ถึงตัว และเหตุการณ์เช่นนี้ก็ดำเนินมาตลอดจนถึงปัจจุบัน ประมาณ 3-4 ปี แจ้งความไปแล้ว 4 รอบ โดยตำรวจก็ไม่มีการจับกุมใดๆ หบักฐานมีพร้อมว่าคนไนี้ขับรถตามเรา ทั้งๆที่เราไม่รู้จักและไม่เคยคุยด้วย และสืบมาได้ว่าชอบไปพูดกับคนอื่นๆว่าร๔้จักเราและครอบครัวเราเป็นอย่างดี เจ้านอกออกในที่บ้านได้ และกล่าวถึงเราในทางที่เสียหายมากๆ แต่งเรื่องขึ้นมาแบบมโนไปเอง คิดเองเออเองเหมือนคนจิตไม่ปกติ ซึ่งเราใช้ชีวิตไปไหนมาไหนต้องคอยระวังมากไม่เคยมีความสุขเลย เพราะตำรวจไม่สามารถช่วยอะไรได้เลยแถมมาพูดว่าเรามนทำนองชู้สาวด้วยตำรวจเห็นเป็นเรื่องสนุกหัวเราะกันใหญ่เลย ทั้งๆที่เราไม่รู้จักคนๆนี้เลย กลับดลายเป็นเค้ารอยนวลแต่เราต้องใช้ชีวิตแบบระวังและระแวงตลอดเวลาเวลาไปไหนมาไหน เหมือนมีคนติดตามเราตลอดเวลา และมาไม่ดีแน่ๆ โดนคุกคามสิทธิส่วนบุคคลมากๆ ตามไปทุกที่กระทั่งหน้าที่ทำงานและบริเวณในซอยบ้าน สอบถามว่าพอจะมีกฎหมายอะไรที่เอาผิดได้มั้ยคะ และถ้าจะฟ้องศาลๆจะรับฟ้องมั้ย หลักฐานมีเป็นรูปถ่ายและคลิปวีดีโอค่ะ และบุคคลที่รับฟังเค้าและนำเรื่องที่เค้าเล่าที่เป็นเรื่องไม่จริงเลย ไปพูดกับคนอื่นต่อทำให้เราเสียหายมาก เราจะสามารถเอาผิดกับเค้าได้มั้ยคะ
ขอบคุณค่ะ

58.11.145.95

Ns15

Ns15

ผู้เยี่ยมชม

tida.ns15@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image