Aor

Aor

ผู้เยี่ยมชม

Or-bakerry@hotmail.com

จะฟ้องอย่าสามีคนไทยและสิทธิในการเลี้ยงดูบุตรแต่เพียงผู้เดียว (207 อ่าน)

27 มี.ค. 2559 09:03

สวัสดีค่ะคุณทนาย ดิฉันแยกกันอยู่กับสามีมาแล้ว1ปี ขอให้เขาเซ็นใบหย่าให้แต่เขาก็เลื่อนไปอยู่เรื่อย. ล่าสุดเขานัดสิ้นเดือนของเดือนมีนาคม 2559 แต่แล้วดิฉันโทรไปย้ำเวลากับเขาอีกที. เขาก็เลื่อนอีก. คือเรามีทรัพย์สินร่วมกันค่ะ มีทั้งบ้าน รถยนต์ รถเครื่องประมาณ4คันได้ค่ะ. แต่ดิฉันไม่ต้องการทรัพย์สินใดๆ. แค่ต้องการสิทธิในการดูแลบุตรแต่เพียงผู้เดียว. ซึ่ดิฉันก็แจ้งกับเขาไปแล้วว่าไม่ต้องการอะไร. เขาจะให้เซ็นที่กรมที่ดิน ดิฉันก็จะยอมไปเซ็น คือพูดง่ายๆแค่ต้องการใบหย่าค่ะ. อยากไปทำงานต่างๆประเทศ. และก็ไม่อยากมีพันธะไดๆกับเขาอีก. แล้วก็อีกอย่าง ดิฉันยีงมีประกันออมทรัพย์อีกอีนนึงค่ะ แต่ยีงทำอะไรไม่ได้เพราะยังไม่ครบ15ปี. เขาเลยอ้างเหตุผลนั้นเพื่อแบ่งเงินกันคนละครึ่ง. แต่ตลอดระยะเวลา1ปีที่แยกกัน เขาไม่เคยส่งเสียอะไรให้กับลูกเลยค่ะ แม้กระทั่งค่าเทรอมของลูกเทอม. แล้วดิฉันก็ต้องยืมเงินจากแม่ไปจ่ายค่าเทรอมให้กับลูก. โทรไปขอให้เขาจ่ายคนละครึ่งเขาก็บอกว่าไม่มี. เอาไปเที่ยวหมดแล้ว. แล้วดิฉันก็มีคลิปเสียงนั้นด้วยค่ะ. คือถ้าดิฉันจะฟ้องหย่าจะมีทางชนะคดีใหมคะ? และต้องเสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่?
เบอร์ของดิฉันค่ะ 0848264899 ดิฉันอยู่ที่พัทยาค่ะกับแม่

183.89.6.67

Aor

Aor

ผู้เยี่ยมชม

Or-bakerry@hotmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image