kkครับ

kkครับ

ผู้เยี่ยมชม

verjin_18@hotmail.com

ผมไม่แน่ใจ (835 อ่าน)

18 มิ.ย. 2554 22:18

ผมไม่แน่ใจว่าศาลจำหน่ายคดีไปหรือยัง แต่ผมมีอีกเรื่องคือก่อนที่ผมจะได้รู้จักและจดทะเบียนสมรถกับเธอผมได้ซื้อบ้านไว้หลังหนึ่งซึ่งเป็นบ้านของผมอยู่แล้ว แล้วผมก็พาเธอเข้ามาอยู่แล็วก็จดทะเบียนสมรถกัน พอเกิดเรื่องที่ผมได้แยกออกมาอยู่กับภรรยาน้อย เธอได้ไปทำรายของในบ้านพังเสียหายแล้วเอาสีสเปมาฉีดผนังบ้านพ้นเป็นรูปเท้าและเป็นตัวหนังสือคำด่าผมเต็มไปทั้งหลังแม้กระทั้งในโถส่วมและบนฝ้าเอามีดกลีดมุ้งรวดประตูหน้าต่างพังหมดเลยครับ อย่างนี้พอจะฟ้องอะไรเธอได้ไหมครับ แล้วถ้าศาลยังไม่จำหน่ายคดีเธอจะฟ้องอะไรผมได้บ้าง แล้วถ้าผมจะกลับไปซ่อมแซมบ้านใหม่เข้าไปอยู่กับลูกกับภรรยาน้อยเธอจะมีสิทธิืมาโวยวายได้ไหมครับ (ขอบคุณมากๆครับ)

49.230.39.8

kkครับ

kkครับ

ผู้เยี่ยมชม

verjin_18@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

19 มิ.ย. 2554 12:15 #1

คดีก่อนถ้าเธอไม่ไปรวมทั้งทนายความของเธอไม่ไป ศาลคงจำหน่ายคดีไปแล้ว ส่วนประเด็นที่เธอทำลายทรัพย์สินต่างๆ ก็เป็นความผิดอาญาฐานทำให้เสียทรัพย์ เพราะทรัพย์ดังกล่าวเป็นสินส่วนตัวของคุณมิใช่สินสมรส เธอไม่มีสิทธิเรียกร้อง

124.122.210.92

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

อาม งับ

อาม งับ

ผู้เยี่ยมชม

armbaza191@hotmail.com

1 ก.ค. 2554 12:46 #2

แต่พมสงสัยว่าถ้าคนเขาตามกันเนี่ยมัน จะฟ้องร้องอะไรได้บ้างถ้า กะพม ไม่มีคดีหรือว่าพิด พมฟ้องร้องได้แค่ไหน จะเปนหรือว่าประชาชน อยากรู้คับ ว่าพมทำไรพิด ขอร้องไห้คุนทนายชี้แจงไห้พมทีคับ ตอนนี้พมตกอยู่ไนถนานะการไม่ดี ไช้เครื่องเสียง ยังงง :y: :y: :y: :y: :y: :y: :y: :y: :y: :y: :y: :y: :y: ช่วยพมด้วยคับ

180.183.166.55

อาม งับ

อาม งับ

ผู้เยี่ยมชม

armbaza191@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

1 ก.ค. 2554 15:04 #3

ผมไม่เข้าใจคำถามของคุณจริงๆ ลองโพสต์ถามให้ละเอียดใหม่อีกครั้ง ผมยินดีตอบทุกคำถาม

124.122.224.209

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image