ยศศริ วิทยาญาณสิทธิ์

ผู้เยี่ยมชม

ton_otop@hotmail.com

ซื้อรถยนต์เเต่ไม่ได้ขับเองคนขับไม่ผ่อนผมถูกฟ้อง (197 อ่าน)

12 พ.ค. 2559 00:15

สวัสดีครับ ผมเดือดร้อนครับ ผมซื้อรถเพราะความไว้ใจ ชื่อผมเเต่ภรรยาของคนที่เอาไปขับเป็นคนค้ำ ปัจจุบันศาลฟ้องเรื่องไม่ชำระค่างวด เคยฟ้องมาครั้งนึงเขาได้ไห้ทนายไปเคลียกันเเล้วที่ศาลกับทางไฟเเนนท์โดยทางผมไม่ต้องไป เเละคนขับได้ตกลงชำระค่างวดรถหลังจากถูกฟ้องไปได้ระยะนึง เเละไม่ได้ชำระอักมานานผมเองไม่ทราบเลยเรื่องนี้ เเละมารู้อีกที่ตอนทีถูกฟ้องอีกทีครับ ซึ่งผมเองก็ติดต่อเขาไปเรื่องรถเขาบอกรถไม่ได้อยู่กับเขาเเล้ว หลังจากนั้นผมก็ติดต่อไปอีกทีสุดท้ายก็ติดต่อเขาไม่ได้ ผมจะทำอย่างไรดีครับ ผมต้องไปขึ้นศาล 6 กค 59 นี้ โดยตัวผมเองไม่มีทรัพย์สินใดๆเลยที่เป็นชื่อผม มีเเต่ก็ของภรรยาเท่านั้น ซึ่งรถก็ซื้อก่อนที่จะเจอเเละคบกับเขาด้วยครับ มีโอกาสถูกยึดทรัพไหมครับ ซึ่งตัวผมเองได้เคยลงบันทึกประจำวันไว้ครั้งนึงเเล้วที่สถานีตำรวจว่ารถคันที่ผมซื้อได้ไห้กับคนที่ขับเป็นผู้รับผิดชอบเรียบร้อย

119.76.68.106

ผู้เยี่ยมชม

ton_otop@hotmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image