คนกลุ้มใจ

คนกลุ้มใจ

ผู้เยี่ยมชม

bob_pensuk@hotmail.com

ให้โดยเสน่ห์หาหรือช่อโกงครับ (1552 อ่าน)

5 เม.ย 2556 20:15

รู้จักผู้หญิงคนหนึ่งทางอินเตอร์เน็ตโดยที่ผู้หญิงมีแฟนอยู่แล้วอยู่ด้วยกันโดยที่ผมไม่รู้ เขาส่งรูปคนอื่นมาหลอกผม เขาบอกว่าเขาไม่มีแฟน พ่อเป็นตำรวจชั้นยศ พ.ต.ท. แม่เป็นพยาบาล เขาก็เป็นพยาบาล ตอนนี้พักอยู่บ้านที่พ่อซื้อไว้ เขาเป็นคนจังหวัดเดียวกับผมก็เลยไว้ใจ เขาขอร้องให้ผมช่วยเรื่องเงินโดยอ้างนั่นอ้างนี่ โดยผมทยอยโอนไปประมาณ 250000บาท(โดยผมเก็บสลิปที่โอนไว้) แล้วเขาอ้างว่าเงินกู้ออกจะคืน แล้วผู้หญิงคนนี้ก็มามีอะไรกับผมที่บ้านของผม พอผมรู้ความจริงว่ามีแฟนอยู่ผมเลยไม่ไว้ใจสืบไปสืบมาพ่อก็ไม่ใช่ตำรวจ แม่ก็คงไม่ใช่พยาบาล โทรไปเช็คที่โรงพยาบาลที่เขาอ้างว่าทำงานอยู่ก็ไม่มีคนชื่อนี้ บ้านก็เป็นบ้านเช่าอยู่กับแฟน ผมโทรทวงเงินก็บอกว่าจะคืนแต่ก็ไม่คืนซักทีอ้างไปเรื่อย อย่างนี้ผมจะทำยังไงได้คับเพราะผมยืมเงินญาติมาให้เขา แล้วผมมีความผิดไหมคับที่ผมมีอะไรกับเขาตอนนี้เขาอายุ 23 ปี ครับ

127.0.0.1

คนกลุ้มใจ

คนกลุ้มใจ

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

5 เม.ย 2556 22:10 #1

เก็บหลักฐานไว้หรือเปล่า เรื่องเขาบอกว่าเป็นพยาบาล ถ้าเก็บไว้ก็อาจเป็นฉ้อโกงได้ แต่ผมไม่ฟันธงนะครับ เพราะคุณได้เสียกับเขาแล้ว แต่ผมว่าน่าจะเป็นการให้โดนเสน่หามากกว่า

127.0.0.1

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

คนกลุ้มใจ

คนกลุ้มใจ

ผู้เยี่ยมชม

12 พ.ค. 2556 17:47 #2

ขอสอบถามเพิ่มเติมคับถ้าผู้หญิงคนที่พูดถึงให้ผมออกรถมอเตอร์ไซด์ให้โดยใช้ชื่อผมออก(ตอนแรกจะให้ผมหาจ้างคนค้ำด้วยแต่ผมไม่ยอมเพื่อนเขาเลยค้ำให้)แต่เขาเอารถไปใช้เขาบอกว่าจะผ่อนเองและผ่อนครบ3เดือนเขาจะมาเปลี่ยนสัญญาเช่าซื้อให้แต่ช่วงที่ปัญหากับผู้หญิงคนนี้ผมได้ไปที่บ้านเช่าเขาแต่ไม่เจอเขาถามคนแถวนั้นเขาบอกว่าไม่เคยเห็นรถคันที่ออกให้เขาถ้าครบ3เดือนแล้วเขาไม่มาเปลี่ยนสัญญาให้เอารถมาคืนก็ไม่มีจะแจ้งความได้หรือไม่ ข้อหาอะไรคับ

127.0.0.1, 110.164.97.180

คนกลุ้มใจ

คนกลุ้มใจ

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

12 พ.ค. 2556 20:30 #3

แจ้งข้อหายักยอกทรัพย์ แต่ตำรวจไม่ค่อยอยากทำหรอกครับคดีแบบนี้ เขาจะอ้างว่าให้ไปขอหนังสือมอบอำนาจจากไฟแนนซ์ ซึ่งไฟแนนซ์ไม่มีทางให้หรอก

171.97.175.40

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

คนกลุ้มใจ

คนกลุ้มใจ

ผู้เยี่ยมชม

28 ม.ค. 2557 19:35 #4

สอบถามเพิ่มเติมครับในกรณีเรื่องเงินผมขู่ว่าจะแจ้งความผู้หญิงคนนี้เลยยอมมาเขียนสัญญาเงินกู้ที่โรงพักแล้วคืนมาบางส่วนแต่ตอนนี้ผ่านมาสี่เดือนแล้วยังไม่คืนเลยโทรไปก็อ้างไปเรื่อยจะทำไงดีคับ/ส่วนเรื่องรถมีหนังสือแจ้งมาจากไฟแนนท์ว่าไม่จ่ายมาแล้ว 3 เดือน เดือน ม.ค.57 จะครบสี่เดือนแล้วจะทำไงดีคับพอรู้มาบ้างว่าเป็นพวกหรอกให้ออกรถแล้วนำไปขาย(เพราะว่ารู้มาจากคนโทรมาหาผมว่าเขาก็โดนผู้หญิงคนนี้เหมือนกันและโดนกันหลายคนแต่ผู้หญิงคนนี้จะไปแจ้งความหายก่อน) เคยไปโรงพักจะแจ้งความ ตร.ก็พูดว่าเคยทำคดีอย่างนี้แล้วศาลก็ปัดตก เพราะมันเข้าทางเพ่งเพราะว่ามีการจ่ายเงินบ้างแล้ว แล้วผมจะแจ้งความหายก็แจ้งความเท็จอีก จะทำไงดีคับไม่อยากให้คนเลวพวกนี้อยู่ในสังคมคับ.... ขอบคุณครับ

110.78.185.126

คนกลุ้มใจ

คนกลุ้มใจ

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

28 ม.ค. 2557 23:24 #5

มีสัญญากู้เงินแล้ว ก็เอาสัญญากู้ไปฟ้องศาลได้ เป็นคดีแพ่ง ส่วนคดีอาญาเกี่ยวกับรถ ถ้าตำรวจไม่ดำเนินคดีก็ฟ้องเองได้

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image