มนุษย์แม่ Single mom

ผู้เยี่ยมชม

prada.babyshop@hotmail.com

ค่าดำเนินการฟ้องเรียกค่าเลี้ยงดูบุตร (213 อ่าน)

21 พ.ค. 2559 23:54

สวัสดีค่ะ พอดีดิฉันอยากทราบรายละเอียดขั้นตอนการเรียกค่าเลี้ยงดูบุตรจากพ่อของลูกอะค่ะ
คือ ค่าดำเนินการประมาณเท่าไหร่ค่ะ
มีขั้นตอนยังไง

เรื่องมีว่า ดิฉันแต่งงานอยู่กินกับสามีเก่า แต่เราไม่ได้จดทะเบียนกันค่ะ แต่ตอนแจ้งเกิดเขาเป็นคนไปแจ้งเกิดเอง และเป็นคนรับรองบุตรเอง หลังจากคลอดลูกได้ 2 เดือน ดิฉันจับได้ว่าเขาไปมีอะไรกับผู้หญิงอีกคน ( ชู้ ) ดิฉันจึงแยกทางกับเขา และเลี้ยงลูกเองคนเดียว ตอนแรกตกลงกันว่า เขาจะยอมจ่ายค่ารถ เดือนละ 6500 และค่าเลี้ยงดูบุตร เดือนละ 2-3 พัน แต่ค่าหนี้ที่ดิฉันเป็นคนยืมมาให้เขาเพื่อไปลงทุนซื้อหุ้น นั่น เขาจะให้ดิฉันเป็นคนจ่าย ตั้งแต่วันที่พูดคุยตกลงกัน จนถึงวันนี้ ดิฉันยังไม่ได้ค่าอะไรกับเขาสักบาทเลยค่ะ รวมแล้วก็ 1 ปี กับ 3 เดือน ค่ะ ทั้งหนี้ ทั้งค่ารถ ค่าเลี้ยงดูบุตร ดิฉันเป็นคนรับผิดชอบคนเดียวค่ะ แล้วตอนนี้ เขาก็ Copyเอารูปลูกดิฉันเที่ยวไปโพสต์ในเฟสเขา ตลอดเลยค่ะ ทั้งที่ดิฉันไม่ได้เต็มใจ

รบกวนแนะนำด้วยนะค่ะ
ขอบพระคุณมากค่ะ

093-5561915

110.78.148.147

ผู้เยี่ยมชม

prada.babyshop@hotmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image