pp

pp

ผู้เยี่ยมชม

pongpob_pob@hotmail.com

ขายรถผ่อน แต่ทำสัญญาซื้อขาย (227 อ่าน)

31 พ.ค. 2559 16:43

ผมขายรถแบบให้คนซื้อผ่อนกับผมเอง ทำสัญญาซื้อขาย ระบุมีเงินดาวน์และผ่อนเป็นงวด เล่มยังไม่ได้โอน ระบุในสัญญาว่าส่งมอบแล้ว อยากทราบว่าถ้าเกิดกรณี
1.ถ้าผู้ซื้อนำรถไปขายต่อ
2.ถ้าผู้ซื้อทำรถหาย
3.ถ้าผู้ซื้อทำรถเสียหายจากอุบัติเหตุ จนไม่สามารถซ่อมได้
4.ถ้าผู้ซื้อขับรถชนคนเสียชีวิต
ผมสามารถฟ้องร้องค่าเสียหายได้ไหมครับ กรณีชนคนเสียชีวิตผมต้องรับผิดด้วยไหม
ตอนนี้ผมทำสัญญาเช่าซื้อ แบบของไฟแนนท์ และให้ผู้ซื้อเซ็นเพื่อทำสัญญาใหม่ ถ้าผู้ซื้อบ่ายเบี่ยงไม่ยอมเซ็น ผมสามารถยกเลิกสัญญาซื้อขายฉบับเดิม คืนเงินดาวน์และเอารถคืนได้ไหมครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

171.97.112.244

pp

pp

ผู้เยี่ยมชม

pongpob_pob@hotmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image