แดง

แดง

ผู้เยี่ยมชม

copper_one@hotmail.co.th

การทำสัญญาเช่าที่ดินกับเจ้าของที่ดิน (792 อ่าน)

19 มิ.ย. 2554 14:10

การทำสัญญาเช่าที่ดินกับเจ้าของที่ที่ถือสิทธิ์ของทรัพย์สินส่วนพระองค์สามารถทำได้เปล่าครับแล้วจะมีปัญหาอะไรตามมาหรือเปล่าครับผมเห็นเขาสร้างตึกแถวกันเต็มไปหมดเลยแล้วทำสัญญาเช่าซื้อ สัญญา 30 ปี อย่านี้ทรัพย์สินใหม่เข้าไม่ว่าอะไรหรือครับ แล้วผมจะทำสัญญาเช่าซื้อได้หรือเปล่าครับ

14.207.61.177

แดง

แดง

ผู้เยี่ยมชม

copper_one@hotmail.co.th

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

19 มิ.ย. 2554 18:30 #1

ถ้าจะเช่าที่ดินและอาคารพาณิชย์ของสำนักงานทรัพย์สินฯ โดยเช่าต่อจากผู้อื่นที่เช่าอยู่ก่อนแล้ว ผมว่าควรสอบถามสำนักงานทรัพย์สินฯ ให้แน่นอนก่อนว่าให้เช่าช่วงได้หรือไม่ แต่คงเช่าธรรมดาได้เท่านั้นมิใช่เช่าซื้ออย่างที่คุณโพสต์มา

124.122.210.92

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image