Yo

Yo

ผู้เยี่ยมชม

Yolada2927@gmail.com

คดีลักทรัพย์ในห้างยามวิกาล (199 อ่าน)

13 ก.ค. 2559 14:42

น้องสาวอายุ 31 ปีลักขโมยเครื่องสำอางที่ห้างมูลค่า 5000 บาท เวลา 1 ทุ่มกว่าๆ น้องได้ยอมรับสารภาพกับเจ้าหน้าที่ของห้าง พร้อมยอมชดใช้ค่าเสียหาย แต่ทางห้างไม่ยอม เนื่องจากทางห้างบอกว่าเป็นการลักทรัพย์ในยามวิกาล เลยแจ้งตำรวจให้จับน้องไปเข้าคุก เขียนบันทึกประจำวัน และทางห้างได้นำของกลางกลับไปแล้ว ส่วนน้องเรานอนคุก 1 คืนรอศาลตัดสินในวันรุ่งขึ้น ทางเราได้ประกันตัวน้องมา 100,000 บาท ซึ่งต้องมาขึ้นศาลอีกในวันที่กำหนด เราอยากทราบว่า วันที่นัดขึ้นศาล ซึ่งน้องได้สารภาพตั้งแต่แรกแล้ว น้องจะมีบทลงโทษอย่างไรบ้างคะ น้องไม่เคยมีคดีใดๆมาก่อนหน้านี้เลย วันที่นัดไปศาลต้องทำอย่างไรบ้างคะ ต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างคะ ถ้าหากฝ่ายผู้เสียหายไม่ยอมความ ต้องรบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากคะ

110.168.229.235

Yo

Yo

ผู้เยี่ยมชม

Yolada2927@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image